Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมคะ

ฉันเลือกสมัครใช้บริการ ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อที่จะให้การคุ้มครองชั้นสำหรับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคต สมัครใช้บริการมานานแล้ว ตอนนี้โรคร้ายแรงอะไรก็ไม่เกิดขึ้น แต่มีโรคระบาดที่ขนาดทำให้เสียชีวิตได้ถ้ามีการติดเชื้อ ฉันอยากทราบว่าสามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นริส

ผมคิดว่าไม่ให้การคุ้มครองนะครับ เพราะเห็นว่าไม่ได้รวมอยู่ในรายชื่อรายการโรคร้ายแรงที่จะให้การคุ้มครอง แต่ถ้าพูดถึงอาการโคม่าแล้วก็ให้การคุ้มครองอยู่ครับ ถ้ามีการตรวจพบว่าเราติดเชื้อไวรัสโคโรน่าถึงอาการโคม่า ก็จะสามารถได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ด้วย แต่ใครที่ได้รับการรักษาจนหายก่อนที่จะถึงอาการนั้นก็คงไม่ครับ

2020.11.08 13:16

สมหวัง

จริงๆแล้วไวรัสโคโรนาไม่ได้รวมอยู่ในรายการ 50 โรคร้ายแรงที่มีการพูดถึงเลยนะครับ เดี๋ยวนี้มีประกันโคโรนาที่แยกออกมาขายราคาไม่แพงไปทำแยกเอาไว้ก็ได้นะครับ ก็ดูเหมือนว่าตอนนี้กลับมาระบาดรอบ 2 อีกแล้วเราก็ไม่แน่ใจว่า ตัวเราเองและครอบครัวจะรอดไหม รีบหาประกัน corona มาไว้ใช้ดีกว่าครับ จะได้ช่วยในการเบิกค่ารักษาพยาบาลได้

2020.12.07 14:8

วันดี

ไม่น่าจะมีนะครับเพราะว่าตอนที่ประกันตัวนี้เพิ่งออกมาโรคโคโรนาไวรัสยังไม่มีถ้ามีก็ดีเลยนะครับเพราะว่าซื้อทีเดียวก็ได้คุ้มครองอีกตั้งหลายโรคแต่เห็นเดี๋ยวนี้ coronavirus มีประกัน เฉพาะนะครับเหมือนกับเขาออกมาเพื่อชวนคนอื่นให้ซื้อประกันในราคาถูกด้วย ลองซื้อแบบนั้นดูด้วยก็ได้นะครับที่จริง โรคโคโรนาไวรัสตอนนี้เริ่มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆน่าคิดเหมือนกันนะครับว่าต้องหาอะไรสักตัวเผื่อเราจะติดจริงๆ

2021.01.23 14:43

Ann

เราก็คิดว่าไม่น่าจะมีนะคะ ไม่น่าจะคุ้มครอง คิดว่าคงไม่คุ้มครองแหละ เพราะประกันตัวนี้เขาคุ้มครองโรคร้ายไง แต่โรค covid 19 เนี่ย มันเป็นโรคระบาด ถูกจัดอยู่คนละกลุ่มกับโรคร้ายแรงนะ ถึงแม้จะเป็นโรคระบาดที่ร้ายแรงแต่ก็คนละอย่างกันนั่นแหละ ถ้าประกันอื่นๆที่มีอยู่แล้วคุ้มครองโลกนี้ด้วยคงไม่มีประกันโรค covid 19 ออกมาใหม่ๆหรอก

2021.03.13 7:13

จันทพฤกษ์

ไม่น่าจะต้องมาถามเลยนะครับ ชื่อเขาก็บอกแล้วครับ ว่า 50โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างครับ แถม โควิด-19เป็นโรคที่เกิดใหม่ครับ ประกันหลายเจ้าเขาไม่คุ้มครองครับ มีควาาเสี่ยงมากกว่าปกติครับ ดังนั้นถ้าคุณอยากคุ้มครองโควิด-19ด้วย ตอนนี้มีประกันที่สามารถซื้อแยกได้เลยครับ ไม่ต้องเป็นเจ้าเดียวกับประกันที่เรามีอยู่ก็ได้ครับ

2021.04.16 15:38

โอปป้า

@Ann ตกลงว่าแน่ใจหรือยังครับว่ามีความคุ้มครองโรคโควิด 19 หรือว่าไม่มีความคุ้มครองกันแน่ อ่านๆแล้วก็ขำๆ Comment ของคุณนะครับ สรุปก็คือคงไม่มี โรคร้ายกับโรคระบาดต่างกันนะครับแยกแยะนิดนึง แต่ถ้าคุณแอนยังไม่แน่ใจ เจ้าของกทยังไม่แน่ใจ ถึงแม้ผมยังไม่ได้อ่านเงื่อนไข ของประกันแบบแผนนี้ แต่ผมแน่ใจครับว่าไม่มีความคุ้มครองโรคระบาด covid-19 แน่นอน

2021.07.20 14:17

Wuttichai

มีแต่คนคอมเม้นว่า ไม่น่าจะคุ้มครองโรคระบาด แต่ผมขอบอกว่าไม่แน่ใจแทนนะครับ บางครั้ง ประกันสุขภาพต่างๆที่เราทำอยู่แล้วก่อนที่จะมีโรคระบาด ก็เริ่มเพิ่มความคุ้มครองเรื่องนี้เข้ามาก็มีนะครับโดยที่เราไม่ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่ม เหมือนประกันสุขภาพที่ผมทำอยู่ เพราะผมสอบถามเขาเขาก็บอกว่าคุ้มครองโรค covid-19 ด้วยไม่ต้องไปซื้อประกันเพิ่มเลย

2021.09.13 8:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตจากโรคเจ็บป่วยร้ายแรงไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี