Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

ผมกำลังหาประกันภัยที่ดูแลในเรื่องของสุขภาพและโรคร้ายแรง เพื่อนๆแนะนำให้ผมสมัครใช้บริการ แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อดูแลผมในตอนวัย 40 ปี ผมเลยอยากรู้ว่าประกันภัยนี้จะให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง และมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่ผมจะได้รับจากการคุ้มครองนี้ ถ้าดูจากเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายก็อยากจะรู้รายละเอียดก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำตาล

แน่นอนค่ะว่าให้การดูแลรักษาเราในเรื่องโรคมะเร็ง ไม่ว่าจะมีการตรวจพบและเราเป็นโรคมะเร็งในระยะไหนก็ตามจะได้รับการคุ้มครองและช่วยในการรักษา เพราะบางครั้งเราคิดว่าจำเป็นต้องมีเงินเยอะ แล้วยิ่งอยู่ในช่วงท้ายๆหรือว่าในช่วงที่โรคมะเร็งลามไปแล้ว ก็จำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายเยอะ ไม่ว่าจะอยู่ในระยะไหนกรมธรรม์นี้ก็ให้การคุ้มครองและดูแลเราอย่างดีค่ะ

2020.11.08 13:18

ดนัย

สำหรับคุณแล้วคุณคิดว่าเป็นพอไหมครับที่จะได้รับเงินช่วยเหลือในการรักษาโรคมะเร็ง 100,000 บาท ก็ดูเหมือนว่าสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้จะช่วยเหลือเมื่อตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็ง 50% ของทุนประกัน แล้วเมื่อตรวจพบว่ามะเร็งอยู่ในระยะลุกลามก็จะได้รับอีก 50% ของทุนประกันเพื่อช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาล ถ้าไม่พอผมว่าทำเพิ่มดีกว่านะครับ

2020.12.07 14:11

วันดี

ประโยชน์เยอะนะคะอย่างเช่นถ้าคุณมีแนวโน้มว่าจะเป็นมะเร็งก็ซื้อตัวนี้ไว้ได้เลยค่ะเพราะว่าประกันตัวนี้จะช่วยให้คุณรักษาได้เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองกับโรคมะเร็ง ทุกระยะ ยกเว้นมะเร็งในผู้ป่วย HIV และเนื้องอกก่อนเป็นมะเร็ง เพียงแค่ตรวจเจอก็รับไปเลย 50% ของทุนประกัน หรือ 100% ของทุนประกันหากพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลาม ให้คุณมั่นใจได้มากกว่า

2021.01.23 14:43

Ann

@น้ำตาล ก็จริงค่ะถ้าไม่ทำประกันเอาไว้เป็นมะเร็งขึ้นมาต่อให้มีเงินเก็บเยอะแค่ไหน ก็หมดได้เพราะมะเร็งเนี่ยใช้เวลารักษานาน บางคนต้องรักษาไปตลอดชีวิต เป็นโรคที่รักษาให้หายขาดยากมาก ถึงจะรักษาหายแล้วดีขึ้นแล้วแต่ก็มีโอกาสกลับมาเป็นใหม่ได้อีก ทำประกันเอาไว้ดีกว่าถ้าใครที่มีความเสี่ยงนะ ถึงแม้ประกันจะไม่ได้ช่วยจ่ายทั้งหมดแต่ก็ช่วยค่าใช้จ่ายได้บ้างแหละ

2021.03.13 7:16

จันทพฤกษ์

บอกเลยครับ อายุขนาดเท่าคุณมีความเสี่ยงมากครับที่จะเป็นมะเร็งครับ ดีมากครับที่สนใจ แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ตัวนี้ครับ เพราะเขาคุ้มครองกรณีที่เราเป็นมะเร็งอย่างเดียวเลยครับ ไม่ว่าจะเจอว่าเป็นระยะไหน ก็ได้รับการคุ้มครองครับ นี้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ อย่ารอช้านะครับ เพราะเดียวนี้มะเร็งเป็นกันง่ายกว่าเมื่อก่อนมากครับ

2021.04.16 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (การจ่ายภาษี)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี