Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ฉันอยากทราบเหมือนกันค่ะว่า แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถที่จะให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบเชื้อหรือโรคมะเร็งภายในตัวเราอย่างไรบ้าง เพราะสำหรับฉันแล้วไม่ใช่แค่การให้เงินก้อนหนึ่งเพื่อที่จะไปรักษาเอง ฉันอยากจะได้รับแนวทางการรักษา รายการช่วยให้หายจากโรคมะเร็งที่เป็นอยู่ได้ สามารถตอบโจทย์ในเรื่องนี้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วุ้น

แน่นอนค่ะว่าจะช่วยในการดูแลรักษาอาการที่มีการตรวจเจอโรคมะเร็งด้วยค่ะ ทั้งค่าดูแลรักษาเราไม่จำเป็นต้องจ่ายสักบาท เราอาจจะกังวลหรือกลัวเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลที่จะเกิดขึ้น จริงๆแล้วไม่ว่าระยะไหนที่เป็นโรคมะเร็งนะคะ ก็จะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ทั้งหมด แต่ที่สำคัญคือเราจำเป็นต้องเลือกใช้บริการก่อนที่เราจะเกิดโรคมะเร็งนะคะ

2020.11.08 13:19

แดง

จริงๆสามารถที่จะได้รับทุนประกันเมื่อตรวจพบโรคมะเร็ง 50% ของทุนประกันก็คือ 50,000 บาทครับ แล้วเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็งที่อยู่ในขั้นระยะลุกลามก็จะได้เพิ่มอีก 50 เปอร์เซ็นต์รวมแล้ว 1แสน บาท ช่วยเหลือเราในค่ารักษาพยาบาลตัวเองให้หายดี แต่ถ้ามีค่าใช้จ่ายอื่นๆเพิ่มมาก็คือไม่พอก็ต้องออกเองหรือหาประกันเพิ่มเติมมาช่วยจ่ายนะครับ

2020.12.07 14:12

วันดี

ถ้าสมัครประกันแผนแคนเซอร์-ไฟท์เตอร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ก่อนหน้าที่ตรวจพบมะเร็งก็ดีเลยนะครับเพราะว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองกับโรคมะเร็ง ทุกระยะ ยกเว้นมะเร็งในผู้ป่วย HIV และเนื้องอกก่อนเป็นมะเร็ง เพียงแค่ตรวจเจอก็รับไปเลย 50% ของทุนประกัน หรือ 100% ของทุนประกันหากพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลาม ให้คุณมั่นใจได้มากกว่า

2021.01.23 15:0

Ann

@วุ้น รักษากี่บาทเบิกได้หมดเลยหรอคะ? เราคิดว่าไม่น่าจะใช่นะเพราะประกันเขาก็มีวงเงิน ที่กำหนดเอาไว้อยู่ ถ้าค่ารักษาเกินวงเงินก็คงจะต้องจ่ายเองบ้างแหละ แต่ก็ถือว่าเป็นประกันที่ช่วยค่าใช้จ่ายเราได้เยอะเลยถ้าเกิดว่าป่วยเป็นมะเร็งขึ้นมา อาหารการกินทุกวันนี้ก็ทำให้เราแต่ละคนเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งได้เลยนะ แล้วไหนจะยังอากาศที่เป็นฝุ่นอีกละ

2021.03.13 7:18

เครือมณี

ถ้าดูในตอนท้ายเขาบอกว่า รักษาระยะลุกลามประกันตัวนี้จะคุ้มครอง ที่ 45% ของเงินทุนประกันนะคะ แต่เราว่ายังไงก็ถือว่าดีอยู่คะ เพราะว่าจะถึงขั้นนั้นการที่เราได้รับเงินก้อนจากการคุ้มครองของประกันตัวนี้ สามารถที่จะช่วยแบ่งเบาภาระของเราลงได้บ้างคะ คิดดูสิคะ มีค่าใช้จ่ายมากมายจริงๆถ้าเราเป็นมะเร็ง ประกันแบบนี้ช่วยเราได้เยอะจริงๆคะ

2021.04.16 15:37

มาหยก

@วุ้น โอ้โหดีมากเลยค่ะเป็นประกันที่ดีเลยเพราะว่าเราเองก็กลัวว่าจะเสี่ยงเป็นมะเร็งอยู่เหมือนกันช่วงนี้มากินอาหารไม่ค่อยดีเลยบางวันก็กินแต่มาม่าบางวันก็กินแต่อาหารสำเร็จรูปกลัวอยู่ว่าวันไหนจะเป็นมะเร็งขึ้นมาไหมแต่ว่าจะทำประกันคุ้มครองมะเร็งทั้งทีก็อยากรู้นะครับว่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายเท่าไหร่หรอที่จริงแค่อยากรู้ว่าเป็นทางเลือกนะไม่มีใครอยากเป็นมะเร็งแล้วก็เราเองก็ไม่ได้มีความเสี่ยงเป็นมะเร็งขนาดนั้นตอนนี้นะแค่อยากดูไว้เป็นความรู้เพิ่ม

2021.04.25 14:47

Farmer

@วุ้น ดูแลค่ารักษาให้ทั้งหมดเลยหรอ ผมว่าไม่จริงหรอกเพราะเขาก็จะมีวงเงินจำกัดเหมือนกันถ้าเกินจากวงเงินเราก็ต้องจ่ายเพิ่ม แล้วผมอยากถามหน่อยครับว่าประกันตัวนี้มีเงินชดเชยรายได้ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลไหม? ถ้าเกิดตรวจเจอเป็นมะเร็งขึ้นมาผมคิดว่ามีโอกาสที่จะต้องนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆเลย คนที่ทำงานประจำคงจะเป็นห่วงเรื่องรายได้แน่ๆ

2021.04.29 13:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (การจ่ายภาษี)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี