Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

ในการตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ที่ดูเหมือนว่าให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งโดยเฉพาะ สามารถที่จะช่วยค่ารักษาพยาบาลกับเราอย่างไรบ้างในตอนที่มีการรักษา ทั้งในส่วนของการคุ้มครองเรื่องเคมีบำบัด และรังสีบำบัดคะ เพื่อที่จะได้มีความรู้ความเข้าใจและความมั่นใจในการใช้บริการนี้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำฝน

ในกรณีที่ถึงขั้นขนาดต้องมีการฉายรังสีหรือถึงขนาดที่ต้องมีการใช้เคมีบำบัด จริงๆแล้วฉันคิดว่ากรมธรรม์ประกันภัยจะจ่ายให้เราทั้งหมด ไม่ใช่นะคะ ในกรณีที่เราเป็นผู้ป่วยนอกและได้รับการรักษามะเร็งระยะลุกลาม สามารถที่จะได้รับวงเงินสูงสุด 40 เปอร์เซ็นต์ของทุนประกันภัยในการช่วยในเรื่องของค่ารักษาค่ะ ไม่ใช่ว่าจะสามารถเบิกได้ทั้งหมด

2020.11.08 13:21

พงษ์

ต้องดูก่อนนะครับว่าราคาของการฉายรังสีหรือเคมีบำบัดที่จะต้องจ่ายนั้นแพงแค่ไหน ถ้าคิด 40% ที่จะช่วยจ่ายให้จากทุนประกันก็ประมาณ 40,000 บาท ทางประกันภัยจะมีงบในช่วยในค่าใช้จ่ายส่วนนี้เพียงแค่นี้ ส่วนค่าใช้จ่ายที่เหลือเราก็ต้องสมทบทุนหามาเอง แต่ปกติถ้าถึงขั้นนั้นก็หมายความว่าเป็นระยะลุกลามแล้ว ซึ่งจะทำให้เราได้รับทุนประกันเต็มจำนวนเพื่อมาช่วยในค่ารักษาอยู่แล้วครับ

2020.12.08 13:28

วันใหม่

เสียใจด้วยนะครับที่ได้ยินว่าเป็นมะเร็งคงมีหลายเรื่องให้คิดจริงๆใช่ไหมครับได้ทำประกันแผนแคนเซอร์-ไฟท์เตอร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ถ้าทำไว้คงดีเลยนะครับเพราะว่า ประกันนี้เป็นประกันที่ให้คุณได้สบายใจเผื่อว่าในอนาคตของคุณต้องเจอกับโรคร้ายแรงอย่างโรคมะเร็ง เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองกับโรคมะเร็ง ทุกระยะ ยกเว้นมะเร็งในผู้ป่วย HIV และเนื้องอกก่อนเป็นมะเร็ง เพียงแค่ตรวจเจอก็รับไปเลย 50% ของทุนประกัน หรือ 100% ของทุนประกันหากพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลาม

2021.01.23 15:1

Melon

@วันใหม่ ยังครับยัง ผมยังไม่ได้เป็นมะเร็งครับ คุณก็ไม่ต้องรีบแสดงความเสียใจเร็วขนาดนั้น ถึงผมจะเป็นมะเร็งแต่ผมก็ยังไม่ตายนะครับ แต่ที่ผมถามเนี่ยผมกำลังอยากจะซื้อประกันตัวนี้เอาไว้เพราะทุกวันนี้โรคมะเร็งอยู่ใกล้ตัวเราจริง ผมว่าทุกคนมีความเสี่ยงที่จะเป็นได้ ก็เลยแค่อยากรู้นะครับว่าถ้าเป็นมะเร็งแล้วถึงขั้นต้องเข้ารับการรักษา ในขั้นตอนนู่นนี่นั่น ประกันนี้จะจ่ายยังไง

2021.03.13 7:20

ทนงศักดิ์

นี้ขนาดแค่เตรียมตัว คนก็คิดว่าเป็นมะเร็งไปซะแล้วนะครับ แผนประกันที่คุ้มครอง มะเร็งเป็นเรื่องที่เราทุกคนต้องหันมาให้ความสนใจแล้วละครับ ประกันคุ้มครองมะเร็งเป็นประกันที่ไม่แพงมากนะครับ ผมว่าซื้อติดเอาไว้ในแผนการคุ้มครองประกันชีีวิตก็น่าจะดีครับ อย่างถ้าเราอายุไม่ถึง40 ถ้าเป็นผู้ชาย รู้สึกว่าน่าจะประมาณ 8ร้อยกว่าบาทเองครับ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (การจ่ายภาษี)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี