Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

ผมใช้ประกันภัย แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อใช้คุ้มครองเมื่อคืนมีการตรวจพบโรคมะเร็ง จะได้ช่วยในค่าบริการและค่ารักษาที่เกิดขึ้นจากโรคมะเร็ง สมัครใช้บริการมา 3 ปีแล้วก็ยังไม่มีการเครมประกันหรือการตรวจเจอมะเร็งเลย ผมอยากถามว่าถ้าผมเกิดมีอุบัติเหตุสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำหวาน

ไม่ได้ให้การคุ้มครองในส่วนนี้นะคะ ประกันภัยนี้จะเป็นการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งโดยเฉพาะค่ะ ทั้งในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล และขั้นตอนในการรักษาโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกได้ แต่ต้องดูเงื่อนไขเหมือนกันนะครับว่าสามารถเบิกได้เท่าไหร่จากทุนประกันที่จะได้รับ ไม่ใช่ว่าจะเบิกได้ทั้งหมดค่ะ เราจำเป็นต้องอ่านเงื่อนไขให้ดีซะก่อนสมัครใช้บริการ

2020.11.08 13:23

แทน

ใช่แล้วครับจำเป็นต้องมีการซื้อประกันเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ เพื่อที่จะสามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุด้วย ประกันตัวนี้ไม่ค่อยเหมาะสำหรับการคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุหรือเรื่องอื่นเท่าไหร่ ให้การคุ้มครองและการรักษาเฉพาะโรคมะเร็งเท่านั้น เป็นเหตุให้เราจำเป็นต้องซื้อประกันเพิ่มเติมนั้นเอง

2020.12.08 13:29

วันใหม่

ตัวนี้เป็นประกันมะเร็งไม่ใช่หรอครับทำไว้เพื่อต่อสู้กับมะเร็งนะครับชื่อประกันก็บอกไว้ คุ้มครองอุบัติเหตุไหมไม่แน่ใจครับลองถามคนที่ให้ขายประกันดูไหม แต่ดูเหมือนว่าประกันมะเร็งส่วนใหญ่ไม่ค่อยคุ้มครองอุบัติเหตุนะครับเพราะว่าคนละส่วนกันจริงๆ ประกันแผนแคนเซอร์-ไฟท์เตอร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ทำมาเพื่อคนที่เป็นมะเร็งครับ

2021.01.23 15:1

Melon

@วันใหม่ เห็นว่าคุณยังไม่แน่ใจผมเลยจะตอบให้แน่ใจครับว่าประกันนี้เป็นประกันคุ้มครองโรคมะเร็งระยะต่างๆ แล้วก็แน่ใจได้เลยครับว่าไม่คุ้มครองกรณีที่เกิดอุบัติเหตุแน่นอน ประกันเสริมเพิ่มเติมก็อาจจะไม่มีให้ซื้อด้วยนะ คงจะต้องซื้อประกันหลักตัวอื่นที่คุ้มครองอุบัติเหตุแล้วล่ะ แต่ถ้าเป็นประกันเสริมเพิ่มเติม สำหรับชดเชยรายได้ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลอาจจะมีให้ซื้อได้

2021.03.13 7:22

ทนงศักดิ์

สมัครแผนประกันตัวนี้มา3ปีแล้ว แต่ไม่ทราบว่าคุ้มครองด้วย ผมว่านะครับ คุณไปยกเลิกการคุ้มครองดีกว่าครับ ทำแล้วไม่ทราบอะไรเลยเวลาที่จะเคลมประกันขึ้นมาก็ต้องไปเถียงกับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลอีก เสียเวลาครับ ถ้าอยากทำอุบัติเหตุซื้อไปเลยครับประกันอุบัติเหตุตอนนี้ราคาไม่ได้แพงแล้วครับ มีให้เราเลือกหลายเจ้าเลยนะ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (การจ่ายภาษี)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี