Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

เมื่อมีการตรวจพบว่าจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาเนื่องจากโรคมะเร็ง สำหรับแคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แน่นอนว่ามีการช่วยเหลือและคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลตามที่ตกลงกันไว้ จะสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ ถ้าไม่ให้การคุ้มครองจะได้ไปสมัครบริการเพิ่มเติมในเรื่องนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมมาตร

อันนี้ไม่มีนะครับ สำหรับใครที่ทำงานและมีการตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็งก็จะได้รับผลประโยชน์ ในเรื่องของการรักษาพยาบาลและสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ตามจำนวนที่กำหนดไว้ ถ้าอยากที่จะได้รับเงินชดเชยในตอนที่นอนโรงพยาบาลนานๆ ก็แนะนำว่าให้ไปสมัครใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมให้ตอนที่นอนโรงพยาบาลหลายวันครับ เพื่อจะได้รับเงินชดเชยอีกต่างหาก

2020.11.08 13:27

อ้อ

ใช่แล้วค่ะไม่มีนะคะ จะเป็นการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะเลย ทั้งในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล หรือว่าเรื่องของเคมีบำบัดก็สามารถที่จะเบิกได้โดยที่กรมธรรม์กำหนดไว้ ถ้าอยากจะได้รับเงินชดเชยแนะนำว่าให้ไปซื้อประกันเพิ่มเติมดีกว่าค่ะ เพราะว่าเมื่อรักษาโรคมะเร็งก็ไม่ใช่ว่าจะนอนโรงพยาบาลนานเสมอไป เอาไว้คุ้มครองตอนเป็นผู้ป่วยในนอนยาวๆดีกว่า

2020.12.08 13:55

วาวา

เสียใจจริงๆนะครับแต่ถ้าเป็นมะเร็งหรือว่ามีการผ่าตัดมะเร็งน่าจะระยะร้ายแรงแล้วก็ส่วนใหญ่เขาจะจ่ายเงินก้อนให้นะครับเพราะว่าการรักษามะเร็งต้องใช้เงินก้อนใหญ่ๆจริงๆที่จะนำไปผ่าตัดใช้รังสีหรือนำไปรักษาแผนอื่นๆด้วยผมคิดว่าถ้าหารักษาดีๆอาจจะหายก็ได้แล้วก็เก็บเงินส่วนที่เหลือเพื่อฟื้นฟูสุขภาพหลังจากนั้นค่อยกลับไปทำงานต่อก็ได้ครับ ถ้าคุณมีความเสี่ยงจะเป็นมะเร็งให้เริ่มออกกำลังกายและดูแลสุขภาพดีๆครับ

2021.01.23 15:3

คีย์

เห็นด้วยกับคนอื่นๆครับ ประกันนี้ไม่มีเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนะ ครับผมว่าวงเงินที่เขาจ่ายให้เรามันก็เยอะอยู่แล้วสำหรับรักษาโรคมะเร็งเนี่ย ค่าใช้จ่ายแต่ละอย่างค่อนข้างแพง ประกันนี้ก็ช่วยค่าใช้จ่ายไปได้เยอะแล้วครับยังจะเอาเงินชดเชยรายได้อีกหรอ ถ้าอยากได้จริงๆคงต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมแล้วล่ะครับ

2021.03.13 17:0

ธีระศักดิ์

ถ้าอยากได้รับการคุ้มครอง เรื่องของรายได้ จากประกัน FWD ต้องไปซื้อประกันเสริมอีกตัวเลยครับ ถ้าผมจำชื่อไม่ผิดน่าจะเป็น ประกันหายห่วงของFWD นะครับ ตัวนี้คุณสามารถเลือกได้เลยครับว่าจะเอาเงินชดเชยรายได้เท่าไรครับ เขามีแผนการคุ้มครองน่าจะ3แผนการคุ้มครองนะครับ ยังไงไปเชคดูนะครับ มีติดเอาไว้ก็ไม่เสียหายนะครับ

2021.04.17 14:29

เต่า

@อ้อ ใช่บางกรณีก็เป็นแบบนั้นแหละบางคนนะไม่ได้ป่วยเพราะว่าเป็นมะเร็งหนักหรอกแต่ป่วยทางใจมากกว่าไม่มีเงินรักษาโรคมะเร็งแล้วไม่รู้จะเอาเงินไหนมารักษาต่อเพราะว่านอนไปทำงานก็ไม่ได้ทุกวันทุกวันก็ต้องมีรายจ่ายเพิ่มขึ้นรักษามะเร็งทีผ่าตัดทำทั้งทีก็เสียเงินกันเป็นแสนเป็นแสนเราและก็ห่วงอยู่ว่าถ้าคนในครอบครัวเราเป็นมะเร็งขึ้นมาจริงๆเราจะทำยังไงน้อจะเอาเงินไหนมารักษาให้หาย ก็เลยขอบคุณที่มีข้อความดีๆนะ

2021.04.25 14:57

Prin

@วาวา ok ครับไม่มีก็ไม่มี ถึงไม่มีก็ไม่เป็นไรครับผมก็แค่อยากจะรู้เอาไว้เฉยๆ เพราะว่าผมคิดว่าอยากจะทำประกันตัวนี้อยู่แล้วเพราะส่วนตัวมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็ง เพราะกรรมพันธุ์ญาติหลายคนก็เป็นมะเร็งครับ แต่ถ้าประกันตัวนี้ไม่มีเงินชดเชยรายได้ผมก็คงจะต้องหาประกันสุขภาพอื่นซื้อเพิ่มเติม คิดว่าคนที่ทำงานทุกวันอย่างผมน่าจะเข้าใจดี

2021.04.30 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (การจ่ายภาษี)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี