Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างคะ

กำลังหาประกันภัยเพื่อเอาไว้สำหรับดูแลเรื่องของสุขภาพ แล้วเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นเพื่อที่จะช่วยในค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลเอกชนค่ะ เพื่อนๆที่ทำงานมักจะแนะนำ แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แต่ก็อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ที่จะได้รับจากประกันภัยนี้ด้วยค่ะว่า เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์อะไรได้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมหญิง

ก็จะให้การดูแลและให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการตรวจพบโรคมะเร็งค่ะ ไม่ว่าจะเป็นโรคมะเร็งในระยะไหนก็ตามเมื่อตรวจเจอ จะได้รับเงินช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลค่ะ ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่วงเงินทั้งหมดที่ช่วยแต่ก็ดีอยู่นะคะดีกว่าไม่มีอะไรเลย สามารถได้รับ 50% ของทุนประกันเมื่อมีการวินิจฉัยว่าเป็นโรคมะเร็งระยะเริ่มต้นค่ะ ซึ่งตรงนี้ก็ถือว่าดีอยู่

2020.11.08 13:29

ทูน

มีโอกาสเหมือนกันนะครับที่จะได้รับทุนประกันคืนถึงร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะอีก 50 เปอร์เซ็นต์ที่จะได้รับได้รับมาจากว่าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลาม ก็จะสามารถได้รับทุนประกันทั้งหมดเพื่อช่วยในการรักษา แล้วยังมีค่ารักษาจากเคมีบำบัดอีก 40% จากทุนประกันด้วย ถือว่าช่วยได้มากทีเดียวสำหรับค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยเป็นมะเร็งนะครับ

2020.12.08 13:56

น้ำดี

ประกันแผนนี้ช่วยให้คุณต่อสู้กับโรคมะเร็งได้ครับแค่คุณตรวจเจอมะเร็งไม่ว่าจะเป็นระยะเริ่มต้นหรือระยะลุกลามก็ทำให้คุณได้รับเงินเยียวยา แล้วก็รักษาด้วยครับยกเว้นมะเร็งในผู้ป่วย HIV และเนื้องอกก่อนเป็นมะเร็ง เพียงแค่ตรวจเจอก็รับไปเลย 50% ของทุนประกัน หรือ 100% ของทุนประกันหากพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลาม ให้คุณมั่นใจได้มากกว่า

2021.01.23 15:3

คีย์

@น้ำดี พูดเหมือนประกันนี้เป็นซุปเปอร์ฮีโร่เลยนะครับ ช่วยให้ต่อสู้กับโรคมะเร็งได้ก็ไม่ขนาดนั้นมั้ง ไม่ใช่ว่ามีประกันนี้แล้วจะหายป่วยจากโรคมะเร็งได้นะ เพียงแค่ช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายในการรักษาโรคมะเร็งก็เท่านั้น แต่ผมเองก็ยังไม่เข้าใจหรือได้อ่านเงื่อนไขของประกันตัวนี้อย่างละเอียดนะผมก็เลยไม่รู้เหมือนกันว่าเขาคุ้มครองอย่างไรบ้าง

2021.03.13 17:16

ธีระศักดิ์

ตัวแลกเลยครับที่เราจะได้รับ ถ้าเราซื้อประกันตัวนี้นะครับ ทันทีที่เราตรวจพบว่าเราเป็นมะเร็งไม่ว่าจะเป็นระยเริ่มต้นหรือว่าระยะลุกลาม ประกันมะเร็งตัวนี้จะจ่ายเงินก่อนให้เราก่อนเลยครับ หรือที่เรามักเรียกว่าเงินค่าตกใจครับ เงินส่วนนี้เป็นเงินเอาไว้ให้เราได้ใช้จ่ายตอนที่เรารักษาตัวครับ ส่วนเรื่องการรักษาเขาก็ยังมีคุ้มครองด้วยนะครับ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็งคะ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเราอย่างไรบ้างครับจากการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการใหม่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นอกจากให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งแล้ว ให้การคุ้มครองในโลกอื่นด้วยไหมคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี