Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นอกจากให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งแล้ว ให้การคุ้มครองในโลกอื่นด้วยไหมคะ

ฉันสมัครใช้บริการ แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อให้การคุ้มครองจากความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นกับโรคมะเร็งในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล แต่ฉันอยากจะทราบด้วยว่านอกจากโรคมะเร็งที่จะได้รับการคุ้มครองแล้ว ยังมีโรคร้ายแรงอื่นๆที่จะได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ เพื่อที่จะได้หาประกันภัยอื่นเสริมด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จอยรี่

เป็นกรมธรรม์ประกันภัยที่ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งโดยเฉพาะค่ะ ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับโรคมะเร็งแล้ว ใครๆก็กลัวเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลที่ต้องจ่ายใช่ไหมคะ อย่างนั้นกรมธรรม์ประกันภัยนี้จึงถูกออกแบบมาเพื่อที่จะดูแลเราในเรื่องนี้โดยเฉพาะค่า ตั้งการรักษาพยาบาล ได้เงินชดเชยที่จะได้รับเพื่อเอามาใช้จ่ายเป็นเงินได้ฟรีด้วยใครจะไม่ชอบนะคะ

2020.11.08 13:36

บอย

ไม่มีนะครับ นอกจากจะให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งอย่างเดียวเท่านั้น แล้วต้องเป็นการตรวจเจอว่าเป็นโรคมะเร็งถึงจะได้รับเงินก้อน 50 เปอร์เซ็นต์จากทุนประกัน จะได้รับอีก 50%ถ้ามีการตรวจพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลามด้วยครับ ถ้าอยากได้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุแนะนำว่าให้ซื้อประกันเพิ่มเติมดีกว่าครับ

2020.12.08 13:58

น้ำดี

น่าจะคุ้มครองครับแต่ว่าคุณของน้อยเพราะว่าส่วนใหญ่ประกันเหล่านี้จ่ายให้กับผู้ป่วยมะเร็งโดยตรงนะครับเพราะว่าเขาคาดหวังว่าคนที่ซื้อมะเร็งนี้จะมีความเสี่ยงเป็นมะเร็งไม่ว่าสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งแค่ตรวจเจอก็รับเงินเพื่อรักษาโรคมะเร็งได้เลยครับที่จริงโรคมะเร็งเป็นโรคที่เกิดขึ้นได้กับทุกคนนะครับแล้วก็เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ก็คงจะยังไม่เป็นโรคมะเร็งแต่ถ้าอยากซื้อประกันตัวอื่นๆสุขภาพก็มีเยอะนะครับลองพิจารณาดูดีๆครับ

2021.01.23 15:4

พฤกษา

คุ้มครองแค่โรคมะเร็งต่างๆที่ฉันว่าก็เยอะแล้วนะคะ แต่ถ้าจขกทอยากได้ความคุ้มครองโรคร้ายอื่นๆ ที่รวมกับโรคมะเร็งด้วย ก็แนะนำให้มองหาประกันสุขภาพตัวอื่นค่ะมีเหมือนกันนะคะประกันที่คุ้มครองโรคร้ายแรง แบบ คุ้มครองโรคร้าย 30 โรค หรือ 50 โรค ซึ่งอยู่ในกรมธรรม์เดียวกัน แต่ไม่รู้ว่าจะให้วงเงินคุ้มครองเยอะเท่ากับประกันตัวนี้ไหมถ้าเกี่ยวกับโรคมะเร็ง

2021.03.13 17:21

จุฑาทิพย์

อันนี้คุ้มครองมะเร็งอย่างเดียวเลยนะ แต่ถ้าจะได้เงินก็น่าจะเมื่อเราเสียชีวิตจากมะเร็งที่เราเป็นด้วยคะ แต่คิดว่าคงไม่มีใครอยากใช้การคุ้มครองตัวนี้หลอกคะ เอาว่าถ้าเราตรวจเจอมะเร็งแค่ในระยะแรก เราถือว่าประกันตัวนี้ใจปล้ำมากเลยคะ จ่ายให้เริ่มต้นที่1ล้านบาทเลย นี้เราว่าเป็นประกันที่น่าจะได้เยอะกว่าเจ้าอื่นๆในตลาดแล้วนะ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็งคะ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเราอย่างไรบ้างครับจากการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการใหม่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี