Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็งคะ

หากมีการเสียชีวิตมาจากการรักษาจากโรคมะเร็ง สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับ แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ที่ถามแบบนี้เพราะว่ากลัวมากเลยค่ะว่าจะเป็นโรคมะเร็งแล้วต้องเสียชีวิต อยากจะหาการคุ้มครองอื่นเพื่อที่จะ ได้รับผลตอบแทนที่ดีเพื่อคนที่อยู่ภายหลังจะได้มีเงินก้อนเอาไว้ใช้ด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบ็น

นอกจากในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลที่จะได้รับการคุ้มครองในการรักษาเมื่อเป็นโรคมะเร็งแล้ว เมื่อเสียชีวิตก็ยังสามารถได้รับเงินชดเชยประกันถึง 1 แสนบาท ก็ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่เราจะสามารถนำไปใช้ในการจัดงานศพ และนำเงินนั้นไปใช้อย่างอื่นได้ด้วย ซึ่งถือว่าจำนวนวงเงินนี้ก็มากอยู่ที่เดียว ถ้าเราคิดว่าจำนวนเงินไม่พอก็ไปสมัครสำหรับสัญญาเพิ่มเติมได้

2020.11.08 13:46

เบ็น

นอกจากในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลที่จะได้รับการคุ้มครองในการรักษาเมื่อเป็นโรคมะเร็งแล้ว เมื่อเสียชีวิตก็ยังสามารถได้รับเงินชดเชยประกันถึง 1 แสนบาท ก็ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่เราจะสามารถนำไปใช้ในการจัดงานศพ และนำเงินนั้นไปใช้อย่างอื่นได้ด้วย ซึ่งถือว่าจำนวนวงเงินนี้ก็มากอยู่ที่เดียว ถ้าเราคิดว่าจำนวนเงินไม่พอก็ไปสมัครสำหรับสัญญาเพิ่มเติมได้

2020.11.08 13:46

อ้อย

ต้องดูเกี่ยวกับแพ็คเกจนะคะว่าเราเลือกแพ็คเกจไหน ถ้าเลือกแพ็คเกจที่ 1 การเสียชีวิตจากโรคมะเร็งจะได้รับ 3แสน บาท แต่ถ้าเลือกแพ็คเกจที่ 2 การเสียชีวิตจากโรคมะเร็งจะได้รับ 2แสน บาท ถือว่าเป็นเงินที่คุ้มนะคะจะได้ดูตั้งแต่ตอนแรกในการให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็ง เพราะค่ารักษาพยาบาลที่จะได้รับสูงมากเลยทีเดียว

2020.12.08 14:4

ดีโด้

ดีครับดีครับเพราะว่าการคิดเผื่อคนข้างหลังเป็นอะไรที่ค่อนข้างจะดีมากนะครับการที่คุณจากไปเพราะการรักษาโรคมะเร็งสิ้นสุดคุณลองคิดดูนะครับระหว่างการรักษาอาจจะต้องขายหลายอย่างหรืออาจจะต้องใช้เงินเยอะมากคนข้างหลังคุณก็อาจจะลำบากมากพวกเขาอาจจะเป็นหนี้เยอะมากผมคิดว่าประกันแผนแคนเซอร์-น็อคเอาท์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เขาจ่ายเยอะนะครับค่อนข้างจะครอบคลุมและเป็นก้อนเยอะมาก อาจจะ 100 เปอร์เซ็นต์หรือ 50 เปอร์เซ็นต์ของทุนประกันเลยนะครับ

2021.01.23 15:6

กุ๋ยช่าย

@เบ็น คุณพูดเหมือนว่า คนที่เสียชีวิตสามารถเอาเงินไปใช้ได้อย่างนั้นแหละ พูดให้ชัดเจนกว่านี้ครับว่าถ้าเสียชีวิตก็จะมีเงินชดเชยให้กับครอบครัวสามารถนำไปใช้จัดการเรื่องต่างๆได้ ไม่สร้างภาระทางการเงินให้ครอบครัวหรือคนที่อยู่ข้างหลัง พูดแบบนี้จะเข้าใจง่ายกว่านะครับ เพราะคนที่เสียชีวิตไปแล้วก็คงจะไม่ได้รับผลประโยชน์หรือได้รับเงินอะไรในส่วนนั้น

2021.03.13 17:24

ผจญ

ไม่ต้องกังวลเรื่องของการเสียชีวิตไปคะ เรื่องที่ยังไม่เกิดไม่น่าจะเอามาคิดให้เราเครียดเปล่าๆคะ ยังไงประกันมีเรื่องการคุ้มครองค่ารักษา ไม่ว่าจะเป็น ฉายรังสีหรือว่าเคมีบำบัด เขาก็จ่ายให้เราตามจริงอยู่แล้ว เราคงไม่ตานง่ายๆหลอกคะ เราเจอบางคนเป็นมะเร็งระยะที่3 ยังรักษาหายมาแล้วเลยคะ อย่าไปกังวลในสิ่งที่ยังไม่เกิดเลยคะ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเราอย่างไรบ้างครับจากการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการใหม่ครับ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นอกจากให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งแล้ว ให้การคุ้มครองในโลกอื่นด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี