Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อดูแลรักษาผมเมื่อมีการตรวจพบเชื้อมะเร็ง แต่ผมอยากทราบว่าจำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้าง เพื่อที่จะสมัครใช้บริการ เพราะผมไม่เคยมีประสบการณ์ในการสมัครใช้บริการประกันสุขภาพมาก่อน ไม่รู้ว่าใช้เอกสารเหมือนกับที่เราไปสมัครบัตรเครดิตไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มิว

เอกสารอย่างหนึ่งที่เราจำเป็นต้องใช้ก็คือบัตรประจำตัวประชาชนค่ะ เพียงแค่เราเป็นบุคคลที่มีรายได้หรือมีเงินมีการจ่ายเบี้ยประกันเพื่อสามารถที่จะทำได้แล้ว จริงๆแล้วก็ไม่ได้ยากลำบากหรือจำเป็นต้องมีสลิปเงินเดือนกับผู้ที่สมัครใช้บริการทำบัตรเครดิต ประกันภัยนี้ให้เราสามารถได้รับการช่วยเหลือดูแลในเรื่องของโรคมะเร็ง

2020.11.08 13:50

แวน

แน่นอนว่าต้องเตรียมเบี้ยประกันนะครับ ยิ่งอายุมากก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันมากชายและหญิงก็จ่ายไม่เท่ากันด้วย แถมยังมีแบบแพ็คเกจให้เลือก 2 แบบ ราคาแตกต่างกันครับ สังเกตว่าแบบแผนที่ 1 จะราคาแพงกว่า แล้วก็ผู้หญิงดูเหมือนว่าจะเสียค่าเบี้ยประกันมากกว่าผู้ชายที่มีอายุเท่ากันเกือบ 30 เปอร์เซ็นต์ ถ้ามีเงินก็สามารถที่จะทำได้ครับ

2020.12.08 14:5

ลูฟี่

อาการมะเร็งอาจจะยุ่งยากหน่อยค่ะเพราะว่าเคยเห็นคนแถวบ้านทำประกันมะเร็งก็ต้องไปตรวจสุขภาพกันวุ่นวายเลยเพราะว่าเขาต้องยืนยันให้ได้ว่าคุณไม่ได้เป็นมะเร็งก่อนที่จะทำประกันบางคนมีเชื้อหรือว่ามีเนื้องอกที่ดูเหมือนจะเป็นมะเร็งไอ้นี้ก็ต้องให้แพทย์วินิจฉัยแล้วก็น่าจะต้องมีใบรับรองแพทย์ด้วยไหมคะเพราะว่าเรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อนสำหรับการจ่ายเงินนอกจากนั้นก็ไม่น่าจะมีอะไรยุ่งยากค่ะอยู่แล้ว

2021.01.23 15:12

กุ๋ยช่าย

จขกทไม่ต้องห่วงไปหรอกครับ ผมว่าเดี๋ยวนี้เรื่องเอกสารเนี่ย ไม่ใช่เรื่องสำคัญอันดับแรกแล้ว เอกสารที่จะต้องเตรียมอะไรบ้างสอบถามกับตัวแทนประกันได้ครับ แล้วถ้าถามกับตัวแทนประกันหรือบริษัทประกันโดยตรงจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนและเตรียมเอกสารไว้พร้อมได้มากกว่า มากกว่ามาถามในห้องกระทู้แบบนี้ อาจจะไม่แน่นอนก็ได้ คือหมายถึงข้อมูลที่ได้อาจจะไม่ชัดเจนนะครับ

2021.03.13 17:26

ผจญ

ปกติประกันตัวนี้เขาเรียกประกันสุขภาพเสริมใช่ไหมคะ ไม่ใช่เป็นประกันสุขภาพตัวหลักเลยนิคะ การที่เราจะซื้อประกันเสริมตัวนี้ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรหลอกคะ ติดต่อไปที่ตัวแทนประกันของเราเลยคะว่าเราอยากซื้อประกันตัวนี้เพิ่มเดียวเขาก็มาหาเราเองแหละ อาจจะได้แผนการคุ้มครองอื่นๆเพิ่มไปด้วยก็ได้นะคะถ้าเขามาหาเราแต่ละครั้ง

2021.04.17 14:28

กาน

@มิว ง่ายแล้วก็สะดวกดีนะครับในการทำประกันชีวิตไม่ต้องมีเอกสารอะไรยุ่งยากมากมายที่จะทำแล้วก็แค่บัตรประชาชนใบเดียวใช่ไหมล่ะครับที่จะทำถ้าเป็นอย่างนั้นอยากรู้ครับว่าประกันต่อเดือนต่อปีมันแพงขนาดไหนถ้าแพงมากผมอาจจะเลี่ยงทางอื่นก็ได้แต่ถ้าไม่แพงมากก็อยากจะทำไว้เผื่อชีวิตที่ไม่แน่นอนทุกวันนี้แหละครับก็เลยทักทายมีความรู้มากพอที่จะตอบได้ก็ขอร้องฝากไว้หน่อยนะครับ

2021.04.25 14:59

POP

โทรถามบริษัทกันเลยสิคะน่าจะได้ข้อมูลชัดเจนที่สุด เอกสารที่ใช้สมัครประกันก็ไม่ได้มีอะไรมากนะมันไม่เหมือนกับขอเซ็นชื่อต้องเตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนนู่นนี่นั่นหรือว่าคนค้ำและการกับทรัพย์สินค้ำประกัน ถ้าเรามีเงินจ่ายเบี้ยประกันทั้งหมดนั้นงวดแรกก็สามารถซื้อขายกันได้แบบชิวๆสบายๆแล้ว ที่สำคัญคือบัตรประชาชนกับทะเบียนบ้านนั่นแหละ

2021.04.30 6:42

อุลตร้าแมน

@กุยช่าย ใช่เลยไม่ต้องคิดมากเลยครับเรื่องเอกสาร ก็แค่คุณตกลงปลงใจบอกกับตัวแทนประกัน ว่าคุณอยากจะซื้อประกันแบบแผนนี้ของเขา เขาก็แทบจะมาจัดการเอกสารเรื่องต่างๆนานาให้คุณแล้ว คุณก็แค่เตรียมให้เขาเท่านั้นเองแล้วก็รอเซ็นชื่อนนู่นนี่นั่น แล้วยิ่งเดี๋ยวนี้ถ้าซื้อประกันผ่านเว็บไซต์ แค่กรอกข้อมูลไม่มีอะไรมาก ง่ายซะยิ่งกว่าปลอกกล้วยเข้าปากอีก โดยเฉพาะถ้ามีเงินพร้อมจ่าย

2021.09.18 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็งคะ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเราอย่างไรบ้างครับจากการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการใหม่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นอกจากให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งแล้ว ให้การคุ้มครองในโลกอื่นด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี