Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ไหมคะ

ฉันเลือกสมัครใช้บริการ แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อการคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวฉัน นี่ก็ผ่านมา 3 ปีแล้ว ไม่เคยได้ใช้สิทธิ์ประกันภัยอะไรเลย มีแต่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันทุกปี เลยอยากทราบว่านอกจากการคุ้มครองในเรื่องของมะเร็งแล้ว ยังสามารถให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นจากรถยนต์ด้วยไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัด

ไม่ได้ให้การคุ้มครองนะครับดูแล เฉพาะคนที่จำเป็นต้องได้รับการรักษาในเรื่องของโรคมะเร็งเท่านั้น การป้องกันโดยเฉพาะสำหรับโรคมะเร็งครับ จะได้รับการคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุรถยนต์ก็ต้องเลือกใช้บริการขายประกันภัยอื่น แต่ปกติแล้วพรบ. สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ได้อยู่แล้วนะครับแต่ชอบวงเงินไม่ถึงก็ไปสมัครเพิ่มเติมได้

2020.11.08 13:51

ทราย

ไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้นะคะ พื้นที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุแนะนำว่าให้ซื้อเพิ่มเติมเอาค่ะ เข้าใจนะครับว่าอยากจะได้รับการคุ้มครองเพราะเป็นเรื่องพื้นฐานที่เกิดขึ้นกับเราได้ง่ายกว่าโรคมะเร็ง แต่ก็ต้องจ่ายเพิ่มกับประกันเสริมหรือว่าซื้อประกันเพิ่มนั่นเองค่ะ ของเอสดับบลิวดีก็มีประกันเสริมรวมไปถึงชดเชยรายได้ด้วยนะคะ

2020.12.08 14:7

ลูฟี่

ปกติแล้วถ้าเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์คุณก็ได้รับการคุ้มครองจากพรบรถยนต์อยู่แล้วนะครับเพราะ สาธุปีทุกปีต้องจ่ายภาษีแล้วก็ซื้อพรบอยู่แล้วก็เลยมีเงินค่ารักษาแน่นอนครับส่วนประกันแผนแคนเซอร์-น็อคเอาท์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ส่วนใหญ่แล้วคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมากกว่าถ้าเกี่ยวข้องกับโรคมะเร็งประกันแผ่นนี้ใช้ได้ผลแน่นอนค่ะแต่ถ้าเป็นรถยนต์หรืออุบัติเหตุจากรถยนต์อันนี้ไม่แน่ใจนะ

2021.01.23 15:12

กุ๋ยช่าย

@ลูฟี่ ใช่ครับพรบรถยนต์น่ะมีจริง แต่ผมว่ามันไม่พอหรอกครับถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา ไม่อย่างนั้นทำไมหลายๆคนจึงทำประกันรถยนต์หรือไม่ก็ทำประกันอุบัติเหตุล่ะ โดยเฉพาะเดี๋ยวนี้คนเรามีทางเลือกที่จะรับการรักษาที่ดีกว่าใช้โรงพยาบาลที่สะอาดกว่าอย่างเอกชนถ้าไม่มีบริการ ก็เข้าโรงพยาบาลเอกชนได้ยากนะเพราะมันแพง ถ้ามีโอกาสทำประกันอุบัติเหตุเถอะครับไม่แพงเลย

2021.03.13 17:27

ผจญ

นี้เรา ก็เข้าาอ่านคิดว่าประกัรมะเร็งตัวนี้จะมีคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุด้วย ผลสุดท้ายคือไม่มีใช่ไหมคะ แบบนี้ ขอทราบได้ไหมคะว่าถ้าเราซื้อประกันตัวนี้แล้วเราสามารถซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มได้ด้วยไหม หรือว่าเราไปเลือกประกันอุบัติเหตุของเจ้าอื่นๆก็ได้ไหมคะ เราเห็นว่าช่วงนี้มีของหลายๆเจ้าค่อนข้างน่าสนใจมากเลยคะ

2021.04.17 14:28

น้ำตก

@ลูฟี่ คิดถึงวันพีชเลยแหะ 555 นอกเรื่องๆ จริงครับ ถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองจากกรณีเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ผมว่าน่าจะไปทำประกันรถยนต์แยกต่างหากเพราะว่า พรบรถยนต์หรือว่าประกันรถยนต์มันก็คุ้มครองเฉพาะความเสียหายที่เกี่ยวกับรถยนต์ใช่ไหมครับแต่ถ้าร่างกายของเรามาจากโรคภัยไข้เจ็บเนี่ยมันก็ต้องเป็นประกันสุขภาพแยกกันไป ถ้าทำประกันตัวเดียวคุ้มครองได้ทั้งสองสามอย่างนี้ผมว่าบริษัทประกันขาดทุนแน่ๆเลย

2021.04.26 15:10

POP

@ผจญ ชื่อของประกันเขาก็บอกอยู่แล้วว่าเกี่ยวกับโรคมะเร็ง คุณไปเข้าใจว่าจะคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยได้ยังไงกัน เพราะว่าหายากอยู่แล้วประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคร้ายแรงแล้วจะบวกความคุ้มครองอุบัติเหตุไปด้วยมันค่อนข้างจะเป็นคนละเรื่องกัน นอกเสียจากว่าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติม แต่สัญญาเพิ่มเติมสำหรับประกันสุขภาพโรคร้ายแรงก็มักจะเป็นเรื่องอื่นอย่างเช่นเงินชดเชยรายได้ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลอะไรแบบนี้มากกว่า

2021.04.30 6:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็งคะ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเราอย่างไรบ้างครับจากการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการใหม่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นอกจากให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งแล้ว ให้การคุ้มครองในโลกอื่นด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี