Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับสิทธิพิเศษและการคุ้มครองในเรื่องอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

อยากที่จะสมัครใช้บริการของประกันเสริม สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อที่จะเอาไว้คุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยหรือต้องเบิกค่ารักษาพยาบาลเพิ่มขึ้น อยากจะทราบเกี่ยวกับประกันเพิ่มเติมนี้ด้วยค่ะว่าจะได้รับผลประโยชน์หรือการช่วยเหลือในเรื่องของอะไรบ้าง สำหรับสิทธิพิเศษที่จะได้รับจากการสมัครใช้บริการค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แบม

สัญญาเพิ่มเติมนี้จะช่วยให้เราในการตรวจวินิจฉัยโรค สแกนร่างกาย หรือต้องไปพบหมอหลังผ่าตัด คือช่วยอำนวยความสะดวกให้กับเราตอนที่เราได้รับความเจ็บป่วย เพื่อจะหาสาเหตุที่แท้จริงขาดว่าเกิดอะไรขึ้นโดยช่วยในค่าใช้จ่ายในการตรวจหาสาเหตุนั้นด้วย จะช่วยให้เรารู้ตั้งแต่แรกๆว่าเกิดอะไรขึ้นกับร่างกายของเรา จะได้ไม่เป็นหนักขึ้น

2020.11.09 14:26

โทน

ไม่สามารถเลือกและออกแบบการคุ้มครองตามที่เราต้องการได้ครับ โดยที่สัญญาเพิ่มเติมจะเป็นการคุ้มครองในแบบที่เราต้องการ สุขภาพ โรคภัยไข้เจ็บ คุ้มครองจากอุบัติเหตุ ช่วยจ่ายเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ ช่วยรักษาโรคร้ายแรง ช่วยค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้นกับโรงพยาบาลเอกชน จำนวนทุนประกันที่จะได้รับแล้วแต่เราเลือกเลยครับว่าจะเอาแบบไหน

2020.12.08 14:13

ลูฟี่

เคยอ่านในข้อมูลสุขภาพที่หน้าเว็บเขาบอกว่าสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ สัญญาที่ให้คุณได้มั่นใจว่าหากวันหนึ่งเกิดเรื่องที่ไม่คาดคิด ซึ่งอาจหมายถึงการเสียชีวิตหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง หรือเจ็บป่วยร้ายแรง สิ่งที่คุณอยากให้กับลูกของคุณก็ยังคงอยู่ นอกจากนี้สัญญานี้ยังคุ้มครอง 5 โรคร้ายแรง หากเป็น 1 ใน 5 ไม่ต้องกังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกัน สามารถแนบได้กับประกันหลากหลายแบบ

2021.01.23 15:13

Tanwa

ผมเองมีแต่ประกันหลัก ไม่เคยคิดจะซื้อ สัญญาเพิ่มเติมมาก่อน สมมุติว่าเขามีประกันหลักประกันสุขภาพของ FWD ผมสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ได้เลยใช่ไหมหรือว่าเขาจำกัดเฉพาะประกันหลักบางตัวเท่านั้นที่สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมมีได้เราก็เริ่มสนใจสัญญาเพิ่มเติมเหมือนกันจะได้ช่วยอุดรอยรั่วค่าใช้จ่ายได้บ้าง เพราะบางทีวงเงินของสัญญาหลักบางทีก็ไม่พอ

2021.03.15 17:22

กริชชัย

อ่านเรื่องการคุ้มครองเพิ่มเติมก็เข้าท่าดีนะครับ แต่คราวนี้ผมขอทราบด้วยได้ไหมครับว่า ประกันตัวนี้เป็นสัญญาเพิ่มเติมใช่ไหมครับ นั้นแสดงว่าเราต้องมีสัญญาประกันที่เป็นตัวหลักด้วยใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าประกันเสริมตัวนี้เราต้องซื้อคู่กับประกันสุขภาพตัวไหนครับ อย่างถ้าเป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายเราสามารถซื้อได้ไหมครับ

2021.04.17 15:19

มาหยก

@เเบม เป็นประกันที่ดีนะแต่ว่าเราจะมีโอกาสได้ใช้ไหมเนี่ยแค่ดูจากที่เขาคอมเมนต์กันแล้วถ้าเป็นประกันที่เสริมหรือว่าประกันที่เอาไว้ใช้ เพื่อบอกว่าเป็นโรคอะไรหรือสแกนร่างกายแบบนี้แค่คิดก็รู้สึกว่ามันไกลตัวแล้ว จนกระทั่งเมื่อเราต้องไปขอใบสแกนเพื่อเอาไปทำสมัครงานบางอย่างเราเพิ่งรู้ว่าค่าใช้จ่ายมันแพงขนาดนี้นี่เองรู้อย่างนี้ทำประกันไว้ตั้งแต่เนิ่นๆแล้ว

2021.04.25 14:47

Freedom

@แบม สัญญาเพิ่มเติมแบบนี้ก็ดีเหมือนกันนะ เพราะบางครั้งตอนที่เราเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลเนี่ย แล้วบางครั้งเราอาจจะต้องตรวจแบบพิเศษหรือใช้อุปกรณ์พิเศษที่แพทย์แนะนำขึ้นบางครั้งเราจะต้องจ่ายเพิ่มแบบนั้นก็สร้างความลำบากใจเหมือนกันนะ แต่ถ้ามีสัญญาเพิ่มเติมนี้ก็คงจะสบายใจมากขึ้นที่จะรับการรักษาตามที่ท่านต้องการทุกอย่างทุกขั้นตอน

2021.04.29 13:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วยไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษานานๆไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี