Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นไหมครับ

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แต่ผมอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์เพิ่มเติมที่จะได้รับด้วยครับ ว่าสามารถที่จะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรได้บ้าง พอสำหรับประกันที่ผมใช้อยู่ก็ถือว่าดีพออยู่แล้ว แต่อยากรู้เกี่ยวกับการให้การคุ้มครองเพิ่มเติมเพื่อใช้ในการตัดสินใจเพื่อที่จะสมัครใช้บริการด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุ้ย

ต้องเลือกสัญญาเพิ่มเติมแบบแผนประกันภัยโรคร้าย ci 50 ครับ ถึงจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องโรคร้ายถึง 50 โรคร้ายที่มีการกล่าวไว้ ทั้งมีการตรวจเจอและได้รับเงินและ ช่วยในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลจนหายด้วย แต่ต้องลองศึกษาเงื่อนไขและราคาของสัญญาเพิ่มเติมดูก่อนนะครับว่าจะสามารถ ที่จะจ่ายไหวไหม เพราะราคาค่อนข้างจะสูงอยู่

2020.11.09 14:31

เทน

หรือไม่ก็แล้วสัญญาเพิ่มเติมที่เกี่ยวข้องกับโรคร้ายแรงหรือโรคมะเร็งโดยเฉพาะสิครับ อย่าง cancer fighter ก็ช่วยให้สามารถได้รับ เงินประกันเมื่อมีการตรวจเจอโรคมะเร็งถึง 1.5 ล้านบาทเพื่อช่วยในค่ารักษาพยาบาล ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เราเลือกด้วยนะครับยิ่งจะจ่ายเบี้ยประกันแพงก็ยิ่งจะได้รับ ทุนประกันสูงๆช่วยในค่ารักษาตัว

2020.12.08 14:16

ดาว

คุ้มครองแน่นอนค่ะเพราะว่าประกันสุขภาพสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ออกแบบมาเพื่อ มาช่วยคุณให้มั่นใจได้ว่าหากวันหนึ่งเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเสียชีวิตหรือเกิดอะไรขึ้นก็ทำให้มีเงินอยู่น่าจะไม่เป็นภาระของคนอื่นด้วยแล้วก็โรคร้ายเเรง 5 โรคร้ายแรงด้วย งั้นก็แสดงว่าเขาคุ้มครองโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคตของคุณ

2021.01.23 15:14

Tanwa

@ดาว ต้องซื้อประกันสุขภาพหลักตัวไหน หรือต้อง จ่ายเบี้ยยังไงถึงจะเรียกว่าเป็นผู้ชำระเบี้ยพิเศษ สามารถจะทำประกันเสริม หรือซื้อสัญญาหลักแบบนี้ได้ เพราะดูเหมือนว่า ความคุ้มครองของเขาก็ไม่ธรรมดา บางทีประกันสุขภาพ ก็คุ้มครองไม่ทั่วถึง ก็เลยเข้าใจว่าทำไมหลายคนถึงมองหาสัญญาเพิ่มเติม ยอมเสียเงินเพิ่ม ก็เพราะอย่างนี้นี่เอง

2021.03.15 17:25

กริชชัย

ใช่ครับที่ผมอยากทราบก็เหมือนกับของ คุณ Tanwa เลยครับ มีแต่คนบอกว่าเป็นสัญญาเพิ่มเติม ผมก็ไปหาข้อมูลด้วยนะครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบเรื่องประกันมากครับ คิดว่าเป็นการลงทุนที่ดีต่อสุขภาพแล้วผมกฟ้ไม่อยากปล่อยให้ปัญหาสุขภาพของผมเป็นภาระของคนข้างหลังด้วยครับ เหมือนที่คุณ Tanwa ถามครับ ประกันตัวนี้ซื้อกับประกันหลักได้ทุกตัวไหมครับ

2021.04.17 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วยไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับสิทธิพิเศษและการคุ้มครองในเรื่องอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษานานๆไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี