Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

ตอนนี้ถือว่ามีความร้ายแรงมากเลยนะคะสำหรับไวรัสโคโรน่า ที่กำลังระบาดอยู่ในตอนนี้ เพราะสามารถที่จะทำให้เสียชีวิตได้ ฉันได้สมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ สมัครใช้บริการมานานแล้วก็อยากจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ด้วยเหมือนกันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิว

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองด้วยนะครับ ลองเลือกแบบแผนสัญญาเพิ่มเติม the exclusive แคร์สิครับ ก็ดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองแบบไม่มีลิมิต และสามารถที่จะได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลแบบเหมาจ่ายสูงสุดถึง 3.3 ล้านบาท ซึ่งผมคิดว่าจุดนี้น่าจะให้การตอบโจทย์ต่อการเจ็บป่วย และรักษาไวรัสโคโรน่าด้วยครับ แต่ต้องอ่านเงื่อนไขก่อน

2020.11.09 14:33

ทด

ก็สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองนะครับเลือกการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ สิ หรือไม่ก็เลือกการชดเชยในกรณีที่เจ็บป่วยได้เงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ เราสามารถเลือกได้มากกว่า 1 นะครับ อยู่ที่ว่าเรามีเงินเยอะแค่ไหนแล้วอยากจะได้รับการคุ้มครองที่ควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้าง ก็สามารถเลือกแบบแผนที่เราต้องการได้เลย

2020.12.08 14:17

ดาว

น่าจะเกี่ยวข้องในเงื่อนไขที่หนึ่งที่เขาบอกว่าถ้าเกิดเรื่องไม่คาดคิดในอนาคตเขาก็จะคงหมายถึงเสียชีวิตทุพพลภาพหรือพิการถาวรหรือเจ็บป่วยร้ายแรงอันนี้น่าจะหมายถึงถ้าคุณรักษาในโรงพยาบาลนานๆเขาก็จะจ่ายนะครับ แต่โรคร้ายแรง 5 โรคร้ายแรงไม่น่าจะมีโรคโคโรน่าไวรัสอยู่ในนั้นก็เลยอาจจะคุ้มครองแต่ว่าไม่คุ้มครองทั้งหมดนะครับ

2021.01.23 15:14

Tanwa

@ดาว ถึงผมยังไม่ได้หาข้อมูลแต่ผมว่าก็ไม่คุ้มครอง Corona เหมือนกันนะ เพราะถ้าประกันที่แต่ละคนมีอยู่แล้วคุ้มครองโลกนี้ก็คงไม่ต้องมีประกันสำหรับโคโรน่าที่ออกมาใหม่ๆเยอะแยะ แต่ว่าไปคุณดาวก็ ดูจะรู้ข้อมูลเยอะเหมือนกันครับและข้อมูลที่คุณให้ก็ค่อนข้างเป็นข้อมูลที่น่าเชื่อถือดูฟังขึ้น ไม่เหมือนบางความคิดเห็นที่ตอบแบบมั่วๆ

2021.03.15 17:27

กริชชัย

ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองของ โควิด-19ด้วย ประกันที่แยกออกมาเป็นประกันเสริมโควิด-19ของ FWD เองก็มีนะครับ เไม่ต้องซื้อเพิ่มเข้าไปในประกันหลักก็ได้ครับ เราสามารถซื้อเสริมแยกต่างหากได้เลยครับ มารอบที่3แล้วนะครับแล้วรอบนี้ก็ค่อนข้างแรงกว่าทุกรอบที่ผ่านมาเลยนะครับ ถ้าคุณยังไม่มีประกันพวกนี้ต้องรีบแล้วนะครับมันมาใกล้ตัวเราทุกทีแล้วนะครับ

2021.04.17 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วยไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับสิทธิพิเศษและการคุ้มครองในเรื่องอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษานานๆไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี