Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษานานๆไหมครับ

ไม่จำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลนานๆ เนื่องจากอุบัติเหตุที่ได้รับ จนไม่สามารถที่จะมีรายได้จากการทำงานได้ จากสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองหรือการชดเชยรายได้ในตอนที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ ไม่อย่างนั้นผมจะได้สมัครบริการของกรมธรรม์อื่นไว้เพิ่มเติมตอนชดเชยรายได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุ้ย

ได้นะคะเลือก สัญญาเพิ่มเติมหายห่วง Hbสิคะ ประกันเสริมตรงนี้จะช่วยให้สามารถเลือกวงเงินในการรับเงินชดเชย เมื่อเราจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลตั้งแต่ 1 วันขึ้นไป เลือกได้มีหลายแบบแผนข่าวว่าจะเลือกได้รับเงินในแต่ละวันที่นอนรักษาตัวเท่าไหร่ตั้งแต่ 500 ถึง 10,000 บาทต่อวัน ไปซื้อเพิ่มเติมไว้ก็ได้ค่ะจะได้หมดห่วง

2020.11.09 14:36

เอ็ก

ใช่แล้วครับก็ต้องเลือกแบบแผนที่จะสนับสนุนทำให้เราได้รับเงินชดเชย ผมแนะนำเลยนะครับว่าสัญญาเพิ่มเติมหายห่วง hbถึงแม้ว่าแบบแผนที่สูงที่สุดจะจ่ายเบี้ยประกันแพงแต่เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลแล้วล่ะก็ ก็จะสามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลถึง 10,000 บาทต่อคืน ไม่ว่าจะเป็นเตียงเดี่ยวหรือว่าห้องรวมก็ตาม คุ้มอยู่นะครับไปใช้บริการบ่อยๆ

2020.12.08 14:19

ดาว

ได้รับแน่นอนค่ะเพราะว่าเมื่อคุณเจ็บป่วยร้ายแรงและต้องนอนโรงพยาบาลนานๆอาจจะไม่ได้ทำงานใช่ไหมคะแต่การที่คุณทำสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีแต่ช่วยให้คุณได้รับเบี้ยประกันพิเศษที่มาจากการจ่ายพิเศษนะคะก็เลยแน่นอนว่าคุณจะไม่ต้องกังวลว่าไม่มีเงินใช้เมื่อมีการรักษาใหญ่ๆขอให้คิดถึงเรื่องการรักษาไว้ดีกว่าค่ะ

2021.01.23 15:14

เฌอเอม

@ยุ้ย ต้องเลือกแผนไหน ถึงจะได้รับเงินชดเชย 1,000 กว่าบาทขึ้นไปต่อวันคะ? เห็นคนบอกว่าได้รับเงินชดเชยวันละ 500 ถึง 10,000 บาท ก็น่าจะแสดงว่ามีหลายแบบแผนให้เลือกถ้าอยากได้มันชดเชยรายได้วันละพันกว่าบาท จะต้องเลือกแบบไหนแล้วจะต้องเสียค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่คะ? เมื่อเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลอยากได้เงินชดเชยรายได้เหมือนกันค่ะ

2021.03.15 17:30

ธนบดี

ตัวที่ถามนี้คือ ประกันหายห่วง ใช่ไหมครับ ตัวนี้หลายคนสนใจนะครับ ได้เงินค่อนข้างเยอะเลยนะครับ ถ้าจำไม่ผิดเขาบอกว่าได้ประมาณ 700วัน แต่ มันจะได้เยอะแบบนั้นเหรอครับ ประกันสุขภาพหลักตัวไหนบ้างครับ ที่คุ้มครองการเจ็บป่วยนานขนาดนี้ครับ ของ FWD ก็ไม่น่าจะมีนะครับ เห็นมีคุ้มครอง แค่30วันเท่านั้นเอง แล้วเอาไปใช้คู่กับอะไรละครับแบบนี้

2021.04.17 15:19

ลาล่า

@ยุ้ย 500 ถึง 1,000 หรอเป็นจำนวนเงินที่เยอะมากถ้าเลือกที่จำนวนซักพันนึงหรือ 2,000 บาทในการคุ้มครองต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่เพราะอันนี้แค่ถามนะเรายังไม่ได้ทำเพราะว่าตอนนี้ก็มองหาประกันอยู่แต่ว่าอยากจะหาที่นอนตรงกับเราจริงๆบางอันก็คุ้มครองเกินไปทำยังกับเราจะนอนโรงพยาบาลเป็นสิบๆปีเลยให้ใส่เยอะเกินเราอยากได้แค่พอดีกว่านี้เพื่อจะได้ไม่แพงเท่าไหร่ก็เลยถ้าใครมีข้อมูลก็ลองบอกกันหน่อยนะ

2021.04.25 14:43

Bowwy

เอาเป็นว่าจขกทน่าจะมั่นใจได้แล้วนะคะว่าสัญญาเพิ่มเติมนี้ จะจ่ายเงินชดเชยไม่ต้องนอนโรงพยาบาลแน่นอน จะนอนกี่คืนกี่อาทิตย์กี่เดือนก็จ่าย จากหลายๆคอมเม้นก็ยืนยันเป็นเสียงเดียวแบบนั้น ก็ดีเหมือนกันนะทำประกันสุขภาพธรรมดาบางครั้งก็ยังไม่พอถ้าไม่มีความคุ้มครองเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาล เหมาะสำหรับคนที่ทำงานประจำมากๆเลย

2021.04.28 16:41

Meenaa

@Bowwy ประกันสุขภาพของบางเจ้าบางแบบแผนก็พอนะ ไม่เห็นว่าจะต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมเลย ลองเปรียบเทียบและหาข้อมูลเยอะๆสิคะ แล้วจะเจอ ดิฉันก็ซื้อประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายของเจ้าหนึ่ง จากการที่หาข้อมูลเยอะๆก็ถือว่าคุ้มเพราะได้ประกันที่ถูกใจ ไม่ต้องจ่ายเพิ่มอะไรเลย ได้ทั้งค่ารักษา OPD IPD แล้วก็ได้เงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลด้วย

2021.05.29 1:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วยไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับสิทธิพิเศษและการคุ้มครองในเรื่องอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี