Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สมัครใช้บริการทั้งประกันหลักและประกันเสริม เพื่อเอาไว้ดูแลตัวเองมีตอนที่เจ็บป่วยและเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ก็ตอบโจทย์ต่อการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลได้เป็นอย่างดี แต่สามารถที่จะนำเบี้ยประกันภัยไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วุ้น

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เราเลือกด้วยนะคะว่า ราคาเบี้ยประกันภัยที่เราจ่ายไปมีจำนวนเงินมากแค่ไหน ยางแบบแผนประกันภัยสัญญาเพิ่มเติม cancer fighter ที่ดูแลในเรื่องของมีการตรวจพบโรคมะเร็ง สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเราเจ็บป่วยจากโรคมะเร็ง ตัวนี้สามารถที่จะนำไปลดหย่อนภาษีได้ 15,000 บาทเลยนะคะ ก็สามารถเลือกตามที่เราต้องการค่ะ

2020.11.09 14:41

แทก

ใช่แล้วครับว่าเราเลือกกรมธรรม์แบบไหน ส่วนใหญ่แล้วตัวที่เป็นประกันชีวิตจะสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ครับ แล้วตัวกรมธรรม์ไหนแพงๆก็มาจะลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 1 แสนบาทเลยทีเดียว ต้องหาข้อมูลดิวอีกทีว่ากรมธรรม์ที่เราเลือกเหมาะสมกับการใช้ชีวิตหรือการคุ้มครองความเสี่ยงของเรามากน้อยแค่ไหน เพราะคนที่เป็นทำงานได้เงินเดือนก็อยากจะลดหย่อนภาษีใช่ไหมล่ะครับ

2020.12.09 14:22

ตะวัน

น่าจะไม่ได้นะครับเพราะว่าเมื่อก่อนเขาบอกว่าถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุหรือประกันภัยอื่นๆสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้แต่ปัจจุบันน่าจะยากขึ้นเพราะว่าอายคนก็ซื้อประกันมากขึ้นอันนี้ยังไม่แน่ใจว่าก็ ทุกวันนี้ยังใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหม ถ้าได้ก็ดีเลยนะเพราะว่าซื้อคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยแล้วก็ยังลดหย่อนภาษีได้ด้วยแต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะได้ครับ

2021.01.23 15:16

Ink

@แทก ก็คิดแบบนั้นเหมือนกันนะคะส่วนมากเห็นแต่ ประกันชีวิต ที่ให้รถจากภาษีส่วนประกันสุขภาพเนี่ยก็มีบ้างบางตัวที่สามารถลดหย่อนภาษีได้ แต่ก็ไม่ใช่ทุกๆกรมธรรม์ ก็เลยเป็นอย่างที่คุณแทกว่าค่ะต้องดูก่อน ว่าเงื่อนไขของประกันที่เราเลือกเป็นยังไง มีคุณสมบัติอะไรบ้างนอกจากความคุ้มครองแล้วก็ต้องดูเรื่องหรือว่าสามารถลดหย่อนภาษีได้ไหม

2021.03.15 17:36

ภรณ์พรรณ

เราว่าถ้าทางประกันเขารวมว่าเราซื้อ ประกันชีวิตอะไรแล้วออกเป็นบัลการลดหย่อนภาษีมาให้เรา ก็สามารถรวมเอาไปลดหย่อนภาษีได้คะ แต่ตอนนี้น่าจะหมดเวลาของการยื่นภาษีแล้วหรือเปล่าคะ ถ้ายังไม่ได้ยื่นปีนี้ก็ต้องเสียใจด้วยนะคะ เอาไว้ปีหน้าค่อยเอายอดที่จ่ายของปีหน้าไปลดหย่อนนะคะ แต่อย่าปล่อยให้มันนานจนหมดเวลายื่นเรื่องอีกนะคะ

2021.04.17 15:19

Weena

เราคิดว่ากรมธรรม์หลัก น่าจะใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้อยู่แล้ว ไม่ต้องไปใช้สัญญาเพิ่มเติมหรอกนะคะ ลองดูนะคะน่าจะใช้สิทธิ์ได้ แต่ถ้าหาอ่านในกรมธรรม์ไม่เจอ ก็ถามจากตัวแทนประกันหรือติดต่อบริษัทก็ได้ค่ะ ว่าแต่ว่าทำไมถึงจะต้องใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีคะ? อันนี้แค่อยากรู้เฉยๆเพราะคิดว่า ปกติทั่วไปเราไม่ค่อยจะต้องใช้สิทธิ์นี้

2021.07.23 7:22

เปาบุ้นจิ้น

@Weena จะบอกแบบนั้นอยู่พอดีเลยครับ ประกันหลัก ถ้าเป็นประกันชีวิตนะ ผมว่ามีสิทธิ์ลดหย่อนภาษีอยู่แล้ว ก็อยู่ที่ว่าประกันหลักคุณซื้อประกันอะไร สัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ดูแลสุขภาพ ไม่แน่ว่าประกันหลักก็อาจจะเป็นประกันสุขภาพก็ได้ แต่ก็มีโอกาสที่จะใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้เหมือนกันถึงเป็นประกันสุขภาพ เช็คเงื่อนไขดูสิครับ

2021.09.16 15:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วยไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับสิทธิพิเศษและการคุ้มครองในเรื่องอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษานานๆไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี