Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

คุณลุงที่บ้านแนะนำให้สมัครใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ฉันก็ไม่แน่ใจว่าจำเป็นต้องเลือกตามที่ลุงบอกไหม แต่ก่อนที่จะเลือกใช้บริการ ฉันอยากทราบเกี่ยวกับเทียบประกันภัยที่จำเป็นต้องจ่าย และสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองเพื่อที่จะเอามาเปรียบเทียบกันว่า คุ้มค่ากับเงินที่จำเป็นต้องเสียให้กับเบี้ยประกันภัยไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

มีการคุ้มครองและให้ได้รับผลประโยชน์สำหรับกรณีพบเจอโรคไข้หวัดใหญ่ โรคมือ เท้า ปาก โรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ ซึ่งเหมาะสำหรับเด็กที่มีอายุตั้งแต่ 0 ถึง 14 ปี และผู้ใหญ่ที่มีอายุระหว่าง 15 ถึง 70 ปี สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยถึง 10,000 บาท และเงินชดเชยในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลด้วย ถือว่าคุ้มนะครับเป็นโรคที่ผู้คนเป็นกันบ่อย

2020.11.09 14:58

เทพ

แต่มีเงื่อนไขด้วยนะครับว่าเพื่อที่จะได้รับเงินชดเชยพในกรณีที่ เป็นโรคไข้หวัดใหญ่ โรคมือ เท้า ปาก โรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ สามารถได้รับเงินชดเชยก็จริงครับ แต่ต้องมีการติดต่อกลับไปที่บริษัทไม่น้อยกว่า 5 วันทำการ ถึงจะได้รับเงินปลอบขวัญหรือเงินชดเชยตามที่บริษัทได้กำหนดไว้ ถ้าอยากได้เงินรับเงินชดเชยเยอะๆก็เลือกแบบแผนที่ 3 ไปเลยนะครับ

2020.12.09 14:39

แมว

ประกันที่ดีมากๆเลยค่ะเพราะว่าประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 ประกันภัยที่ให้คุณได้หายห่วงเมื่อต้องเจอกับ 3 โรคกวนใจได้แก่ โรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน หากเป็นผู้ป่วยในติดต่อกันไม่น้อยกว่า 5 วัน รับเงินชดเชยเพื่อปลอบขวัญ สำหรับโรคไข้หวัดใหญ่ 10,000 บาท โรค มือ เท้า ปาก 5,000 บาท โรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ 5,000

2021.01.24 12:42

Bowy

@สมชาย ความคุ้มครองน่าสนใจนะคะ เป็นโรคที่อยู่ใกล้ตัวเราทั้งนั้นเลย ส่วนตัวแล้วเป็นไข้หวัดบ่อยค่ะ อาจจะเพราะว่าเป็นภูมิแพ้ด้วยละมั้ง แล้วถ้าสมมุติว่าเรามีประวัติที่เป็นไข้หวัดบ่อยๆหรือเป็นภูมิแพ้เนี่ยจะสามารถทำประกันนี้ได้ไหมคะ? หรือจะต้องตรวจสุขภาพก่อน ถ้าต้องตรวจก่อนสงสัยประกันคงไม่คุ้มครองให้เราแน่ๆเลย

2021.03.16 10:2

ภิชัยชาญ

ฟังชื่อแล้ว เข้าท่าดีนะครับ เลือกได้ว่าคุ้มครองแค่3โรคฏ้ได้ด้วย แต่ที่ผมชอบนะครับ ประกัน 3โรคกวนใจ ตัวนี้เขามีคุ้มครอง เรื่องของ โควิด-19ด้วยครับ เราไม่ต้องซื้อประกันหลายๆตัวก็ได้ แค่ตัวนี้ตัว้ดียวก็เอาอยู่แล้วครับ เพื่อนๆคนไหน ซื้อประกันนี้บ้างครับ อยากทราบได้ไหมครับ ว่าประกันแบบนี้ ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วต้องซื้อแบบรายปีเลยไหมครับ

2021.04.18 13:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะทำประกันภัยและรับผลประโยชน์ได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆไหมคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโรคอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี