Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมครับ

ผมกำลังหาประกันภัยเพื่อที่จะสมัครไว้เพื่อช่วยเหลือเกี่ยวกับ โรคระบาดที่เราสามารถเป็นได้ง่าย เพื่อนๆแนะนำให้ใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ผมเห็นแล้วว่าเบี้ยประกันไม่แพงและสามารถที่จะจ่ายได้ แต่มีตัวเลือกหรือแบบแผนประกันอื่นๆอีกที่สามารถให้เลือกใช้บริการได้ไหม เพื่อที่จะสามารถได้รับการคุ้มครองที่สูงขึ้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายกลาง

จริงๆแล้วมีให้เลือก 2 แบบแผนครับ ซึ่งที่แตกต่างกันก็คือผลตอบแทนและราคาของกรมธรรม์นั่นเอง แต่ละช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการก็จะได้ราคาของแบบแผนแตกต่างกันไปด้วย ผมคิดว่าความแตกต่างที่เกิดขึ้นกับคนตอบแทนที่จะได้รับจากประกันภัยถือว่าค่อนข้างจะแตกต่างกันมากครับ ถ้ามีเงินแล้วผมแนะนำให้เลือกแบบแผนที่ 2 ดีกว่าครับ

2020.11.09 14:59

อ้อย

มี 3 แบบแผนนะคะ ขึ้นอยู่กับเบี้ยประกันที่เราจะจ่ายนั้นเองแตกต่างกัน แต่เมื่อได้รับเงินชดเชยจากการตรวจพบว่าเป็นโรคไข้หวัดใหญ่ก็แตกต่างกันด้วย สำหรับแบบแผนที่ 3 จะได้รับเงินปลอบขวัญ 20,000 บาท ถ้าลองเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยก็แตกต่างกันไม่มากแนะนำว่า ถ้ามีลูกน้อยก็เลือกแบบแผนที่ 3 ไปเลยค่ะ จะได้คุ้มๆ

2020.12.09 14:41

แมว

แผนคล้ายๆกันแต่ว่ารักษาเหมือนๆกันนะครับอย่างเช่นคุณอาจจะจ่ายค่าเบี้ย ประกันภัยต่างกัน นิดหน่อยจะได้รับการคุ้มครองเพิ่มขึ้นหลายเท่าตัวนะครับซึ่งก็ขึ้นอยู่กับ ต้องการการคุ้มครองของตัวเองนะครับถ้าคุณอยากได้การคุ้มครองมากขึ้นก็จ่ายเป็นแผนที่สูงขึ้นอันนี้เขาจะช่วยคุณ ได้รับการรักษาเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนานๆแบบแผนที่ 1 ก็ชดเชยรายได้พอสมควรนะครับงานด้วย ได้ยินว่า 30 วันเลยนะครับ

2021.01.24 12:42

Silver

@อ้อย ผมคิดว่าผมเชื่อคุณครับ น่าจะมี 3 แบบแผนนั่นแหละ แต่ว่าทำไมถึงบอกว่าเหมาะกับคนที่มีลูกน้อยล่ะครับ หรือว่า ประกันนี้เหมาะที่จะทำให้ลูก แต่จะว่าไปผมก็ว่าเหมาะกับอยู่นะเพราะว่าเป็นโรคที่เด็กๆก็เสี่ยงที่จะเป็นอยู่อย่างโรคไข้เลือดออกหรือว่าไข้หวัดใหญ่เนี่ยโรคมือเท้าปากก็ด้วยเพราะว่าเด็กๆบางครั้งไม่ได้สนใจความสะอาดมากพอ

2021.03.16 10:5

ภิชัยชาญ

ใช่ๆ เห็นด้วยเลยนะครับ ถ้ามีเงินที่สามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ ผมก็อยากให้เลือกแผนการคุ้มครองที่2 ของเขาครับ ค่าเบี้ยประกัน ไม่ถึงพันบาทครับ แถมวงเงินการคุ้มครองก็ได้มากกว่าด้วยครับ ยิ่งช่วงนี้เราหลัวเรื่อง โควิด-19กันด้วยประกันตัวนี้ก็จ่ายการคุ้มครองให้นะครับ นี้ผมก็ตังใจว่าจะซื้ออยู่นะครับ ใครอยากซื้อด้วย รีบเลยนะครับ

2021.04.18 13:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะทำประกันภัยและรับผลประโยชน์ได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆไหมคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโรคอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี