Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ครับ

ผมกำลังลังเลใจที่จะเลือกใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย หรือว่าจะเอาประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัยดี ราคาของเบี้ยประกันภัยก็ไม่ได้เยอะมากจนไม่สามารถจ่ายได้ ผมเลยอยากจะเปรียบเทียบแผนการคุ้มครองทั้งสองแบบแผนนี้ว่า มีความแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ถ้าไม่ได้แตกต่างมากก็เลือกแบบเบี้ยประกันน้อยดีกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบม

แน่นอนว่าย่อมมีความแตกต่างกันอยู่แล้วค่ะ แบบแผนที่ 1 จากให้การคุ้มครองโดยเบี้ยประกันจะราคาถูกกว่าแบบแผนที่ 2 และการคุ้มครองหรือเงินชดเชยที่จะได้รับเมื่อตรวจพบโรคที่มีการระบุไว้ก็จะได้รับน้อยกว่าด้วย แต่ก็เป็นแค่การป้องกันความเสี่ยงค่ะ ถ้าไม่ตรวจพบหรือไม่เจอ ไม่เคยเป็นหรือใช้บริการของการเคลมประกันเลยแบบแผนที่1ก็จะประหยัดกว่า

2020.11.09 15:1

ทิน

เงินออกก่อนที่จะได้รับแตกต่างกัน 5,000 บาทครับ ไม่ว่าจะเป็นโรคไข้หวัดใหญ่ โรคมือ เท้า ปาก และโรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ เงินปลอบขวัญจะมากกว่าเดิมในแผนที่ 2 แล้วสำหรับเงินชดเชยรายวันที่จะได้รับตอนที่นอนรักษาตัวก็จะได้มากกว่าวันละถึง 500 บาท คิดดูสิครับว่าเพิ่มเงินแค่ไม่กี่ร้อยก็ได้รับการคุ้มครองเยอะกว่าเพิ่มไปเถอะครับ

2020.12.09 14:43

แมว

ต่างกันที่เงินชดเชยแล้วก็หาการจ่ายค่าเบี้ยประกันครับจะได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นจาก 500 บาทเป็น 1,000 บาทไหมแล้วก็การรักษานี้จะใช้เวลานานขึ้นด้วยคุณสามารถได้รับเงินชดเชยนานขึ้นก็แสดงว่าสามารถนอนรักษาตัวได้อย่างอุ่นใจเมื่อไม่ได้ทำงาน ถึงแม้ว่าจะมีภาระที่ต้องจ่ายก็มั่นใจได้ว่าจะยังรักษาตัวได้อย่างเต็มที่นี่แหละครับคือสิ่งที่ประกันภัยแผน3-โรคกวนใจ-แผนที่-1กรุงเทพประกันภัย

2021.01.24 12:43

Silver

@แมว ประกันที่มีเงินชดเชยรายได้ให้ผมก็จะดูที่ตรงนี้เป็นพิเศษเหมือนกันครับ ก็อยู่ที่ว่าเราอยากได้เงินชดเชยรายได้เท่าไหร่ถ้าสมุดเราต้องนอนโรงพยาบาลซึ่งโรคเหล่านี้ถ้าเป็นแล้วส่วนมากก็มักจะต้องนอนโรงพยาบาล แต่ก็ต้องดูที่เบี้ยประกันด้วยว่าเราจ่ายไหวเท่าไหร่ อยากได้วงเงินรักษาเยอะๆหรือเงินชดเชยรายได้เยอะๆเรื่องเบี้ยประกันก็สำคัญนะครับ

2021.03.16 10:7

พรพิมล

ที่แตกต่างกันเลยก็คือเรื่องของ เบี้ยประกันคะ ถ้าเป็นของแบบการคุ้มครองที่1 ก็จ่ายประมาณ 5ร้อยน่าจะได้คะ ส่วนการคุ้มครองแผนที่2 ตัวนี้จะอยู่ที่ประมาณ1พันบาทคะ แล้วที่ต่างคือถ้าเลือกแผนการคุ้มครองแบบที่2 วงเงินการคุ้มครองก็จะเพิ่มขึ้นมากด้วยคะ ถ้าอยากซื้อประกันตัวนี้ กัดฟันซื้อไปเถอะคะ แผนที่2 ตกแล้วเดือนละไ่ม่กี่บาทหลอกคะ

2021.04.18 13:14

มด

@เบม ใช่ไหมล่ะคะถ้าจ่ายมากกว่าก็ได้ของการคุ้มครองที่มากกว่าถ้าจ่ายน้อยกว่าก็ได้การคุ้มครองพี่น้อยกว่าเป็นธรรมดาแหละค่ะแค่ว่าเราจะเลือกตัวไหนที่เหมาะสมกับสถานการณ์ของเราทั้งการจ่ายเบี้ยให้หมดแล้วก็ทั้งการคุ้มครองระยะยาวด้วยถ้าคุณเป็นคนที่มีเงินไม่เยอะแล้วก็อยากจะใช้แค่พอดีพอดีก็เลือกแบบที่ 1 ก็ได้ไม่ได้เสียหายอะไรมากแล้วถ้าคุณเป็นคนที่อยากเลิกกับพี่ 2 ที่ว่านี้ก็ไม่ผิดด้วย

2021.04.25 14:58

Poom

ไม่ต้องเฉพาะแค่ประกันของกรุงเทพประกันภัยตัวนี้หรอก จริงๆแล้วเกือบจะทุกประการเลยนะไม่ว่าจะเป็นประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตถ้ามีแบบแผนให้เลือก มากกว่า 1 แบบแผนขึ้นไป ความแตกต่างหลักๆก็จะมีอยู่ 2 เรื่องก็คือค่าเบี้ยประกันและความคุ้มครองค่ะ ซึ่งจะนับจากน้อยไปหามาก ก็คือแผนที่ 1 ค่าเบี้ยและความคุ้มครองจะน้อยแล้วก็จะมากขึ้นเรื่อยๆตามแบบแผนที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 ขึ้นไปค่ะ

2021.04.30 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะทำประกันภัยและรับผลประโยชน์ได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆไหมคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโรคอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี