Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโรคอะไรบ้าง

ผมมีลูกสาววัย 10 ขวบ และกำลังหาประกันภัยที่จะเอาไว้ช่วยเหลือเขา ในยามเจ็บป่วย เพื่อนบ้านก็แนะนำว่ามีประกันภัยที่ช่วยสามารถดูแล จากการเจ็บป่วยหรือโรคระบาดที่เกิดขึ้น ก็คือประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ผมเลยอยากทราบว่าสามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคอะไรได้บ้าง เพื่อที่จะทราบรายละเอียดก่อนสมัครใช้บริการด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพน

ถ้าเป็นเด็กๆแนะนำว่าให้เลือกใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้เลยนะคะ เพราะเด็กๆมักจะได้รับอันตรายจากโรคติดต่อที่มาจากยุงได้ง่ายค่ะ ภูมิต้านทานก็ไม่แข็งแรงเหมือนผู้ใหญ่ จะสามารถช่วยให้ลูกๆของคุณได้รับการดูแลเมื่อตรวจพบโรคไข้หวัดใหญ่ โรคมือ เท้า ปาก และโรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะนะค่ะ ซึ่งถือว่าได้รับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลด้วย

2020.11.09 15:2

พร

ก็เป็น 3 โรคที่ได้กล่าวไปข้างต้นนั่นแหละค่ะ สำหรับพ่อแม่ที่มีลูก ทำเอาไว้ให้ก็ดีเหมือนกันนะคะเป็นค่ารักษาพยาบาลจะเบิกได้ ยิ่งอายุน้อยกว่า 14 ปีก็จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงหน่อย แต่ถ้าอายุ 15 ปีขึ้นไปก็มีโอกาสที่จะเป็นโรคได้เหมือนกัน ทำเอาไว้เถอะค่ะอายุมากกว่า 15 ปีเบี้ยไม่แพงจะได้รับการคุ้มครองและได้รับเงินชดเชยถ้าเป็นไข้หวัดใหญ่ด้วย

2020.12.09 14:44

พี่เอง

คุ้มครอง 3 โลกใหญ่ๆนะครับหายห่วงเมื่อต้องเจอกับ 3 โรคกวนใจได้แก่ โรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน หากเป็นผู้ป่วยในติดต่อกันไม่น้อยกว่า 5 วัน รับเงินชดเชยเพื่อปลอบขวัญ สำหรับโรคไข้หวัดใหญ่ 10,000 บาท โรค มือ เท้า ปาก 5,000 บาท โรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ 5,000

2021.01.24 12:43

Silver

@แพน ก็เหมาะกับเด็กๆนะครับ สำหรับรายการตัวนี้ เพราะว่าคุ้มครองโลกที่เด็กๆมีความเสี่ยง ทั้งหมดเลย โดยเฉพาะโรคไข้เลือดออกครับ รูปผมก็เคยป่วยโรคนี้ต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันตอนนั้นไม่มีประกันก็เข้าโรงพยาบาลรัฐครับต้องอยู่ห้องรวม ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ ตอนนี้ก็เลยกลัวลูกจะเป็นอีกผมก็ทำประกันนี้เอาไว้ครับ ถ้าป่วยขึ้นมาก็เข้าโรงพยาบาลเอกชนสะดวกกว่า

2021.03.16 10:9

พรพิมล

ตอนนี้นอกจาก3 โณคที่เพื่อนๆบอกแล้ว ประกันสุขภาพตัวนี้ก็ให้การคุ้มครอง เรื่องของ โควิด-19 ด้วยคะ วงเงินการคุ้มครอง จ่ายให้ประมาณ 5หมื่นบาทได้คะ ถ้าเราเป็นโควิด-19 ถือว่าเอาไว้เป็นค่าใช้จ่ายสำหรับคนในครอบครัวช่วงที่เราต้องรักษาตัวก็น่าจะโอเคแล้วนะคะ ไม่ต้องมากังวลเรื่องค่ามช้จ่ายภายในบ้านคะ ใครที่เป็นเสาหลักน่าทำเอาไว้คะ

2021.04.18 13:14

PUP

@พี่เอง ตามที่พี่บอกมา ประกันตัวนี้ก็คุ้มครองโรคที่เด็กๆมีความเสี่ยงทั้งนั้นเลยนะคะทั้ง 3 โรค งั้นที่จขกทสนใจก็ถูกแล้วล่ะครับ จขกท. มีลูกสาวอายุ 10 ขวบผมว่าเด็กอายุประมาณนี้กำลังเสี่ยงที่จะเป็นโรค 3 โรคนี้เลยนะ เอาไว้ก็ดีครับพี่ เพราะว่าเจ็บป่วยขึ้นมาทั้ง 3 โรคนี้ก็ไม่ใช่รักษาก็หายกันได้ง่ายๆ ค่าใช้จ่ายคงบานเลยล่ะถ้ามีประกันก็คงจะดีกว่า

2021.05.23 14:54

monchai

ผมไม่เคยได้ยินชื่อแผนประกันนี้มาก่อนเลยครับ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 กรุงเทพประกันภัยที่เจ้าของกระทู้ถามมาน่ะ ประกันนี้เหมาะกับเด็กเหรอครับคุณถึงสนใจอยากจะทำประกันนี้ให้กับลูกของคุณ แล้วได้สมัครหรือยัง อยากทราบว่าเรื่องการดูแลจากตัวแทนและความคุ้มครองที่ได้รับจากบริษัทเนี่ยดีมั้ย? หวังว่าจะดีกับคุณนะครับ

2021.05.27 4:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะทำประกันภัยและรับผลประโยชน์ได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆไหมคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี