Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆไหมคะ

ในกรณีที่เรามีการเจ็บป่วยต้องเข้ารับการรักษาโรงพยาบาลเนื่องจากไข้หวัดใหญ่ สำหรับประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่เราต้องนอนพักรักษาตัวนานๆไหมคะ เพราะบางครั้งการรักษาตัวเนื่องจากไข้หวัดใหญ่จำเป็นต้องใช้เวลาหลายวัน แล้วจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในตอนที่ไม่ได้ทำงานด้วย เลยอยากได้รับผลประโยชน์ในส่วนนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สม

จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจพบโรคที่แสดงไว้ข้างต้น เฉพาะแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 เท่านั้นครับ สำหรับแบบแผนที่ 1 จะมีแค่เงินปลอบขวัญเมื่อตรวจเจอโรคเท่านั้น แต่ไม่มีการชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนะครับ ถ้าเลือกได้ก็เพิ่มเงินและสมัครใช้บริการของแบบที่ 2 ดีกว่า จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลด้วย

2020.11.09 15:5

มะนาว

แบบแผนที่ 1 ก็มีเงินชดเชยรายวันเมื่อต้องนอนรักษาตัวได้สูงสุด 30 วันเหมือนกันนะครับ ซึ่งจะได้รับเงินชดเชยวันละ 500 บาท ผมดูข้อมูลที่อัพเดตแล้ว สำหรับเด็กถึงแม้ว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันเยอะกว่าผู้ใหญ่ แต่ก็คุ้มอยู่นะครับ เพราะว่าเด็กมีโอกาสที่จะเป็นโรคดังกล่าวได้มากกว่านั้นเอง คนที่เป็นพ่อแม่ก็จะได้รับเงินชดเชยเมื่อลูกต้องนอนรักษาตัวด้วย

2020.12.09 14:46

วอลโว้

ได้แน่นอนครับเมื่อต้องการรักษาตัวเป็นเวลานานๆประกันภัยแผน3-โรคกวนใจ-แผนที่-1กรุงเทพประกันภัย-มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆ แน่นอนครับแต่ก็ขึ้นอยู่กับ แผนประกันด้วยนะครับอย่างเช่นมีอยู่ 3 แผงแล้วก็การตอบแทนก็ต่างกันด้วยมันเคยมีตารางตารางนึงนะครับที่บอกว่าถ้าคุณป่วยเป็นโรคไหนก็จะคุ้มครองยังไงบ้างซึ่งอันนี้ดูไม่ยากนะครับง่ายแล้วก็เข้าใจง่ายด้วย

2021.01.24 12:54

Moji

@สม @มะนาว แล้วจะเชื่อใครดีล่ะคะทีนี้ ตกลงว่าแผนที่หนึ่งมีเงินชดเชยรายวัน หรือที่เรียกว่าเงินชดเชยรายได้ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลหรือเปล่า แต่ส่วนมากถ้าประกันตัวไหนมีเงินชดเชยรายได้ให้ก็จะมีทุกๆแผนนะ เพียงแต่ว่าแต่ละแผนก็จะได้เงินไม่เท่ากัน ก็เลยเอนเอียงไปทางคำตอบของคุณมะนาวมากกว่า ว่าน่าจะมีความเป็นไปได้มากที่สุด

2021.03.16 18:52

พรพิมล

เงินชดเชยรายวัน อันนี้ไม่ได้ใช่ไหมคะ ถ้าเป็นการคุ้มครองประกันเสริมตัวนี้ เขาบอกว่าจ่ายเงินเป็นค่าปลอบขวัญ ถ้าเราไม่สบายด้วย3โรคที่เขาคุ้มครอง เขาจะจ่ายเงินมาให้เราเป็นก้อนเลยใช่ไหมคะ ประกันตัวนี้น่าที่จะทำกับตัวประกันหลักที่คุ้มครองเรื่องหารรักษาพยาบาลในเรื่องเจ็บป่วยธรรมนะคะ อย่างแบบพวกเหมาจ่าค่ารักษา มันจะได้ทำงานคู่กันดี

2021.04.18 13:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะทำประกันภัยและรับผลประโยชน์ได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโรคอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี