Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

อยากจะสมัครใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ราคาเบี้ยประกันก็ไม่แพงมาก แล้วยังได้รับการคุ้มครองจากไข้หวัดใหญ่ โรคมือ เท้า ปาก และโรคร้ายจากยุง อยากจะสมัครบริการไว้ให้ลูกๆได้รับการคุ้มครองค่ะ ตอนที่สมัครใช้บริการจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนไหมคะ ก็รู้สึกว่าประกันภัยส่วนใหญ่ก็ต้องมีการตรวจสุขภาพก่อน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิบูรณ์

ไม่จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพครับ เพราะว่าไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงอะไรสามารถที่จะรักษาหายได้ และดูเหมือนว่าเป็นโรคที่เกิดขึ้นบ่อยกับเด็กและคนทั่วไปด้วย ถึงแม้ว่าจะเป็นโรคที่อยู่ในการคุ้มครอง ก็สามารถที่จะใช้บริการในเรื่องของเงินชดเชยและช่วยในเรื่องของการรักษาพยาบาลได้เลยครับ ไม่ต้องเป็นห่วงมากเกินไปในเรื่องนี้สบายๆครับ

2020.11.10 14:34

หนิง

ไม่จำเป็นหรอกค่ะ เพราะว่าโรคที่มีการพูดถึงนั้นจำเป็นต้องแสดงอาการออกมาให้เห็นอยู่แล้ว มีโอกาสสูงนะคะที่เด็กๆจะเป็นการ ทำให้เบี้ยประกันสำหรับเด็กอายุ 1 ถึง 14 ปีก็แพงกว่าคนที่มีอายุมากกว่า 15 ปีขึ้นไป ถ้าเป็นขึ้นมาพ่อแม่ก็ต้องลำบากไปเฝ้าใช่ไหมล่ะคะ ก็เลยแนะนำว่าใช้โรงพยาบาลเอกชนไปเลยจะได้รวดเร็วและเบิกค่ารักษาได้ด้วย

2020.12.09 14:47

วอลโว้

ไม่ต้องมีนะเพราะว่าปกติแล้วตรวจสุขภาพไว้สำหรับประกันที่คุ้มครองโรคร้ายแรงโรคมะเร็งแต่ถ้าเป็นโรคที่ไม่ค่อยพบบ่อยคือว่าถ้าติดเชื้อก็แสดงอาการชัดเจนคิดว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพก็ได้นะเหมือนกับโรคโควิตที่เกิดขึ้นตอนนี้ก็หลายคนไม่ต้องตรวจโรคโควิตก็สามารถซื้อประกัน covid ได้เพราะว่าถ้าใครติดเชื้อนี้ก็ทุกคนในหมู่บ้านหรือว่าในจังหวัดก็จะรู้ใช่ไหมก็เลยคิดว่าจะได้ง่ายๆแต่ประเด็นก็คือจะเลือกแผนการคุ้มครองไหนหรือว่าจะเลือกอันไหน อันนั้นก็ยาก

2021.01.24 12:55

Moji

ไม่ต้องมีตรวจสุขภาพก็ดีค่ะ เพราะว่าความคุ้มครองที่เขาคุ้มครองเนี่ย บางคนก็เคยป่วยเป็นโรคนั้นมาแล้วแต่โรคพวกนี้เป็นโรคที่รักษาหาย แต่ถ้าเป็นขึ้นมาอีกครั้งก็เป็นไปได้ ถ้าใครคนนึงเคยป่วยมาแล้วก็จะ ได้บทเรียนค่ะเรื่องค่ารักษา ก็คงอยากจะทำประกันที่คุ้มครอง ถ้าป่วยครั้งต่อไป จะได้ไม่เสียเงินเยอะ ก็เป็นเรื่องดีที่ไม่ต้องตรวจสุขภาพ

2021.03.16 18:54

รุจนารถ

3โรคที่เขาคุ้มครอง ไม่ใช่เป็นโรคร้านแรงอะไรเลยนะคะ การตรวจสุขภาพไม่น่าจะต้องเอามาใช้กับการคุ้มครองการเจ็บป่วยพวกนี้คะ น่าจะเอาไปใช้กับ ประกันมะเร็งหรือว่าโรคร้ายแรงมากกว่าคะ แล้ว เรื่องตรวจสุขภาพตอนนี้เราก็ไม่ค่อยมีประกันสุขภาพตัวไหนเขาให้เราไปตรวจแล้วคะ น้อยมากที่จะเจอว่าต้องไปตรวจสุขภาพก่อนทำ

2021.04.18 13:14

ปลา

@วิบูรณ์ เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้เหมือนกันค่ะว่าไม่ต้องตรวจโรคหรอกเพราะว่าโรคที่คุ้มครองก็ไม่ได้ดูน่ากลัวอะไรมากแล้วก็ เป็นโรคที่เกี่ยวกับเด็กใช่ไหมล่ะก็เลยคุณพ่อคุณแม่ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้อยากยุ่งยากพี่ต้องไปตรวจที่โรงพยาบาลด้วยถ้ามีตอบแล้วก็ตอบคำถามสุขภาพสำหรับ แบบนั้นคิดว่าประกันตัวนี้ก็ขายไม่ค่อยดีนั่นแหละ ก็เลยสำหรับดิฉันชอบพี่ไม่ค่อยจุกจิกแล้วก็ไม่ค่อยถามอะไรมากนั่นแหละ

2021.04.25 14:58

Prin

ผมว่าส่วนมากแล้วประกันสุขภาพสำหรับเด็กที่ซื้อได้ตั้งแต่แรกเกิด หรือว่าซื้อได้ตั้งแต่อายุ 1 ขวบขึ้นไป มักจะไม่ต้องให้ตรวจสุขภาพหรอกเพราะเด็กๆมักจะยังไม่ค่อยมีประวัติการรักษาอะไร นอกจากว่า เด็กบางคนที่ป่วยตั้งแต่เกิด แบบนั้นประกันก็จะพิจารณาไปอีกกรณีหนึ่งซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่ายังไง อย่างเช่น เด็กบางคนเกิดมาปุ๊บก็เป็นโรคหัวใจเลย แบบนี้ก็อาจจะยกเว้นความคุ้มครอง

2021.04.30 6:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะทำประกันภัยและรับผลประโยชน์ได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาป่วยเป็นเวลานานๆไหมคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโรคอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี