Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

กำลังลังเลและอยากจะสมัครใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ไม่รู้ว่าจะเลือกแบบแผนที่ 1 หรือแบบแผนที่ 2 ดี อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์หรือสิทธิประโยชน์ของการคุ้มครองในแบบที่ 2 ก่อนที่จะ ตัดสินใจเปลี่ยนจากแบบแปลนที่ 1 ที่ใช้อยู่เป็นแบบที่ 2 ค่ะ ว่ามีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองที่ดีในเรื่องของอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แนน

ส่วนใหญ่แล้วจะให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคภัยไข้เจ็บ ที่เกิดมาจากการติดต่อมาจากยุงที่เป็นพาหะค่ะ เมื่อเรานึกถึงเกี่ยวกับยุง คุณนึกถึงโรคติดต่ออะไรบ้างคะที่จะมาจากยุง อย่างเช่น โรคไข้เลือดออก เป็นต้นค่ะ แนะนำสำหรับพ่อแม่ที่มีลูกๆหลายคนก็ดีมากเลยค่ะที่จะเลือกกรมธรรม์นี้ เพราะเด็กๆมักจะถูกตกเป็นเป้าหมายของยุงได้ง่าย

2020.11.10 14:38

ปลา

เหมือนกันกับแบบแผนที่ 1 เลยนะคะ โรคที่เด็กๆมักจะเป็นการ และยังมีโรคมือ เท้า ปาก คนที่เป็นพ่อแม่ก็ควรจะเห็นถึงความสำคัญที่ลูกจะเป็นโรคพวกนี้นะคะ เลือกใช้บริการเพื่อจะได้รับเงินปลอบขวัญจ่ายในค่ารักษาตัวที่โรงพยาบาลเอกชน เพื่อที่จะได้รับการดูแลที่ดีกว่า จะได้ไม่ต้องเป็นภาระให้พ่อแม่เป็นห่วงในเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยค่ะ

2020.12.09 14:50

ปีโป้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจแผนที่-2กรุงเทพประกันภัยประกันภัยที่ให้คุณได้หายห่วงเมื่อต้องเจอกับ 3 โรคกวนใจได้แก่ โรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน หากเป็นผู้ป่วยในติดต่อกันไม่น้อยกว่า 5 วัน รับเงินชดเชยเพื่อปลอบขวัญ ถึง 70 ปีเป็นอายุที่สูงมากเลยนะคะให้อยู่ถึงขนาดนั้นเป็นประกันตัวหนึ่งที่ค่อนข้างจะคุ้มค่าคุ้มราคา ดีมากเลยจริงๆค่ะ

2021.01.24 12:55

Mum

@ปลา ดิฉันว่าไม่ใช่แค่เด็กหรอกค่ะผู้ใหญ่ก็เสี่ยงเป็นโรคเหล่านี้ได้เหมือนกัน ถึงแม้ว่าโรคเหล่านี้ค่ารักษาก็ไม่ได้แพงอะไรมากสามารถใช้สวัสดิการที่มีอยู่ได้ แต่ถ้าทำประกันเอาไว้บ้างมันก็ช่วยให้เรามีตัวเลือกที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลดีๆได้มากขึ้น แต่ถ้าใครมีลูก ก็เหมาะที่จะทำให้ลูกค่ะ คนเป็นพ่อเป็นแม่รู้ดีมีลูกมีค่าใช้จ่ายเยอะ เมื่อลูกป่วยก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเป็น 2 เท่า ถ้าทำประกันไว้ก็ดีกว่า

2021.03.16 18:59

รุจนารถ

การคุ้มครองของแผนประกันแบบที่2ไม่ได้แตกต่างจากแผนที่1เลยคะ เพียงแต่ว่าวงเงินหารคุ้มครองที่เราได้รับจะเยอะกว่าแผนที่1เท่านั้นเองคะ อย่างถ้าเป็นแผนที่1 คุ้มครอง โควิด-19 ด้วยวงเงินคุ้มครองที่3หมื่นบาทเองคะ แต่ถ้าเป็นแผนที่สองแบบที่คุณถาม ก็จะเพิ่มวงเงินคุ้มครองมาอีก2หมื่นบาท หรือ ได้วงเงินคุ้มครองที่ 5หมื่นบาท คะ

2021.04.18 13:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี