Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

สังเกตเห็นเกี่ยวกับการให้บริการในการจ่ายค่าเบี้ยประกันของ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีจำเป็นต้องเสียค่าเบี้ยประกันในแบบแผนที่ 2 แพงกว่าคนที่มีอายุ 15 ปีขึ้นไปมากอยู่ทีเดียวนะคะ 300 บาท ก็เลยอยากจะทราบนะคะว่า ทำไมอายุน้อยถึงเสียค่าเบี้ยประกันภัยแพงกว่าล่ะคะแพงกว่าคนที่มีอายุมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิ้ม

คิดว่ายิ่งมีอายุที่มากขึ้นก็มีความเสี่ยงในการเครมประกันน้อยกว่าค่ะ เพราะเด็กจะตกเป็นเป้าหมายของยุง เป็นส่วนใหญ่และอาการป่วยที่จะได้รับการเคลมประกันบ่อยๆก็น่าจะเป็นเด็กค่ะ ทำให้เด็กๆมักจะเสียค่ากรมธรรม์มากกว่าผู้ใหญ่ตามอายุลดหลั่นกันไปค่ะ ซึ่งตรงนี้ถ้าใครถามว่าเกี่ยวข้องด้วยไหมฉันคิดว่าเกี่ยวอย่างแน่นอนค่ะ

2020.11.10 14:43

ว่าน

ใช่แล้วครับเมื่อโตมากขึ้นอายุมากขึ้นก็มักมีภูมิคุ้มกันที่ดีแข็งแรงมากขึ้น สังเกตดูข่าวสิครับว่าเด็กๆมักจะเป็นโรคไข้เลือดออกหรือโรคที่มีพาหะมาจากยุงบ่อยกว่าคนโต นั่นก็เพราะว่าเด็กมักจะเล่นซุกซนไม่ได้ทำงานเหมือนผู้ใหญ่ ก็เลยมีโอกาสเสี่ยงสูงกว่าค่าเบี้ยประกันก็เลยแพงกว่านั้นเอง ถ้าอยากจะทำต่อก็ทำได้นะครับไม่ว่ากัน

2020.12.09 14:53

ปีโป้

ก็เพราะเด็กส่วนใหญ่ยังป่วยแล้วก็หายได้เองโดยที่ใช้ค่ารักษาไม่เยอะนะครับเฉลี่ยแล้วผู้ใหญ่จะป่วยนานกว่าที่เด็กอายุ น้อยไปนะครับ เช่นถ้าผู้ใหญ่รักษาตัวหนึ่ง 1 อาทิตย์เด็กอาจจะรักษาตัวแค่ 3 วัน แสดงว่าค่าใช้จ่ายของเด็กก็น้อยกว่าถ้าค่าใช้จ่ายของผู้ใหญ่นี่เป็นเหตุผลว่าทำไมเด็กถึงมีเบี้ยประกันภัยที่น้อยกว่าผู้ใหญ่ ในด้านนี้ก็แสดงชัดจริงๆครับว่า จ่ายมากกว่านิดหน่อยก็ไม่เป็นไร

2021.01.24 12:56

Mum

@ปีโป้ @ว่าน เหตุผลของคนสองคนนี้คนละแนวเลยนะคะ แต่ก็ใช้เป็นเหตุผลได้ด้วยกันทั้งคู่ ก็คือฟังดูมีเหตุผลค่ะแต่ก็ต้องมีคนใดคนนึงแหละที่ผิด สวัสดีฉันคิดว่า ดิฉันน่าจะเห็นด้วยกับคุณว่านนะคะ รู้สึกว่าโรคเหล่านี้เด็กมันจะเป็นบ่อยกว่าผู้ใหญ่ ก็เลยมีความเสี่ยงที่จะได้ใช้ประกันมากกว่า เบียร์ก็เลยจะแพงกว่า ก็เหมือนประกันชีวิตที่ยิ่งอายุมากก็ยิ่งแพงเพราะคนอายุมากเสี่ยงที่จะเสียชีวิตมากกว่า

2021.03.16 19:5

ภิชัยชาญ

ปมว่าเนื่องจากเด็กที่อายุ น้อยกว่า 15ปี ผมว่ามีความเสี่ยงที่จะเป็น โรคกวนใจ3โรคนี้ครับ ทำให้ค่าเบี้ยประกันอาจจะแพงขึ้นครับ แต่การคุ้มครองของประกันตัวนี้ผมว่าก็ไม่ได้มากอะไรนะครับ อย่างประกันโควิด-19 ทั่วๆไปราคาบางตัวอาจจะแพงกว่านี้ด้วยนะครับ แต่การคุ้มครองได้น้อยกว่าตัวนี้แน่นอนครับ ใครหาประกันแบบนี้อยู่เอาไปเป็นตัวเลือกได้นะครับ

2021.04.18 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี