Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายแรงด้วยไหมคะอย่างเช่นโรคมะเร็ง

อยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้การคุ้มครองของ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคตได้ไหมคะ อย่างเช่นโรคมะเร็ง ความดันโลหิตสูง โรคเบาหวานชนิดที่ 2 โรคหัวใจ เห็นว่าราคาเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายก็ไม่ได้แพงมาก ถ้าให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยจะดีมากเลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุ๋ม

ไม่ให้การคุ้มครองในส่วนของเรื่องโรคมะเร็งนะคะ จะมีแค่ให้การคุ้มครองในสามโรคที่มีการพูดถึงจากโรคที่พาหะมาจากยุง มีบริการให้เงินชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลและให้การรับการรักษา แต่แน่นอนว่าในส่วนของการคุ้มครองที่เกิดจากโรคมะเร็งนั้นก็ไม่มี ต้องไปซื้อประกันเสริมอะไรแบบนั้นค่ะเพื่อที่จะช่วยเหลือในส่วนต่างนี้

2020.11.10 14:44

อ้อม

ถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งก็แนะนำว่า ให้ซื้อในเรื่องของโรคมะเร็งโดยเฉพาะนะคะ เพราะประกันภัยนี้จะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคที่มาจากยุงเท่านั้น เงินที่จะได้รับชดเชยต่อวันในการนอนโรงพยาบาลก็ไม่เพียงพอต่อค่ารักษาโรคมะเร็งแน่นอน แล้วเบี้ยประกันไม่ได้แพงมากด้วย ก็เลยแนะนำว่าเลือกประกันโรคมะเร็งดีกว่าค่ะ

2020.12.10 14:30

เป็ดน้อย

ไม่เกี่ยวกันนะครับเพราะว่า 3 โรคกวนใจที่บอกถึงไม่มีโรคมะเร็งอยู่ในนั้นนะครับ ถ้าอยากได้รับประกันคุ้มครองมะเร็งโดยตรงก็น่าจะซื้อประกันมะเร็งนะครับเพราะว่าประกันแผน3-โรคกวนใจ-แผนที่-2กรุงเทพประกันภัย ไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งนะครับ มีโรคโรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน

2021.01.24 12:56

Raya

แสดงว่าจขกท เคยเข้าไปอ่านคุณสมบัติหรือเงื่อนไขความคุ้มครองของประกันตัวนี้เลยแน่ๆ แต่ก็ไม่รู้ฟังจากใครมานะถึงได้ถามถึงความคุ้มครองโรคมะเร็งสำหรับรายการนี้เพราะมันคนละเรื่องกันเลย โรคมะเร็งเป็นโรคร้ายที่ต้องใช้เงินรักษาเยอะใช้เวลารักษานานส่วนมากประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคมะเร็งก็มักจะ แยกต่างหากจากประกันสุขภาพอื่นๆ

2021.03.16 19:7

ภิชัยชาญ

ผมว่าตอนนี้โรคที่ร้ายแรงที่น่ากลัวกว่าโรคมะเร็งก็คือ โควิด-19นะครับ ตัวนี้น่าจะคุ้มกว่าประกันมะเร็งนะครับ ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคที่โลกเรากำลังเจอตอนนี้ ประกันตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ แต่ถ้าคุณสนใจจริงๆ สำหรับประกันตัวนี้คุณต้องรีบๆซื้อนะครับ เพราะระยะรอคอยประกันตัวนี้เขาใช้เวลาประมาณ14วันนะครับ

2021.04.18 14:8

TUK

ก่อนจะทำประกันฉบับไหนก็ตามต้องดูรายละเอียดเรื่องความคุ้มครองให้ดีจริงๆ ตัวอย่างของเจ้าของกระทู้ที่เข้ามาถามเรื่องประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 ของกรุงเทพประกันภัย ว่าฉบับนี้ให้การคุ้มครองในโรคร้ายแรงด้วยไหม อย่างเช่นโรคมะเร็ง ซึ่งจริงๆแล้วไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกันเลยกับความค้มครองหลักของประกันนี้ ดีนะที่ถามก่อน

2021.07.14 14:32

น้องเนย

@อ้อม มั่วแล้วค่ะ ประกันภัย 3 โรคกวนใจแบบแผนนี้ไม่ใช่ประกันภัยโรคร้ายจากยุงนะคะ อย่าสับสน!!! เพียงแต่ว่าเป็นของเจ้าเดียวกันคือของกรุงเทพประกันภัย แต่จริงๆแล้วประกันภัย 3 โรคกวนใจ เท่าที่จำได้ ก็จะมีพวกโรคไข้หวัดใหญ่ แล้วก็อีก 2 โรคนี้จะไม่ได้จริงๆค่ะ ก็คือไม่ใช่โรคร้าย แต่เป็นโรคที่คนเราเสี่ยงเป็นกันได้บ่อยๆอย่างโรคไข้หวัดใหญ่มันก็ใช่นะ

2021.09.15 16:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี