Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

อยากจะทราบเกี่ยวกับประกันภัย ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สมัครบริการเอาไว้ให้ลูกสาวได้ใช้ตอนเด็กๆ ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของโรคไข้เลือดออก ดีมากเลยค่ะครั้งหนึ่งสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลไปได้แล้ว แต่ก็อยากจะทราบด้วยว่า มีโรคอะไรบ้างคะที่เราจะไม่สามารถได้รับการคุ้มครอง หรือสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอย

มีหลายโรคเลยครับที่ไม่ให้การคุ้มครอง โรคมะเร็ง ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของการรักษา จะได้รับเงินเมื่อมีการตรวจเจอโรคมะเร็งด้วยนะครับ เพราะว่าไม่เป็นไปตามจุดประสงค์ของเป้าประสงค์ของกรมธรรม์อยู่แล้ว ทำให้มีไม่มีการคุ้มครองนั้นเอง ไปเลือกกรมธรรม์เสริมหรือว่าประกันภัยที่คุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงดีกว่านะครับ

2020.11.10 14:45

แทน

โรคร้ายแรงที่จำเป็นต้องมีการรักษาโดยใช้เงินเยอะๆครับ จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองถึงแม้ว่าจะได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาล แต่เงินชัวร์ๆดังๆดังกล่าวก็ไม่เพียงพอที่จะช่วยในค่ารักษาพยาบาลในโลกร้ายแรงได้ ดังนั้นแนะนำว่าให้เลิกใช้กรมธรรม์ประกันโรคร้ายแรงโดยเฉพาะดีกว่านะครับ และนอกจากนั้นไม่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วย

2020.12.10 14:32

เป็ดน้อย

ตามเงื่อนไขเลยค่ะมันมี 3 โรคที่คุ้มครองโดยตรง อย่างเช่นโรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน หากเป็นผู้ป่วยในติดต่อกันไม่น้อยกว่า 5 วัน นอกจากนี้ก็คงจะไม่ได้รับการคุ้มครองโดยตรงแต่จะคุ้มครองทางอ้อมหรือ ไม่ก็ไม่ได้รับอะไรเลยจริงๆ

2021.01.24 12:56

Raya

@เป็ดน้อย ตามนั้นเลยค่ะ หรือจะพูดง่ายๆ ก็อาจจะบอก จขกท ได้เลยว่า ให้ถามว่าคุ้มครองโรคอะไรบ้าง? จะดีกว่า เพราะประกันอันนี้ไม่ใช่ประกันสุขภาพที่คุ้มครองไปทั่วหรือคุ้มครองโลกทั่วๆไปแต่ระบุชัดเจนว่าแค่ 3 โรคเท่านั้น แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคทั่วๆไปรวมๆกัน จะถามว่ายกเว้นความคุ้มครองโรคอะไรบ้างก็ได้อยู่ค่ะ

2021.03.16 19:9

จุไรวรรณ

ที่ถามนี้หมายถึงประกันตัวนี้ไม่คุ้มครองอะไรบ้างใช่ไหมคะ เอาง่ายๆคะ ไม่ต้องไปดูหลอกคะว่าประกันตัวนี้ไม่คุ้มครองอะไร เอาแค่ทราบว่าเค้าคุ้มครองอะไรเท่านั้นพอคะ 1โรคที่กวน คุณก็ทราบไปแล้ว อีก2โรค คือ ไข้หวัดคะ แล้วก็โรคที่เกี่ยวกับเท้าปากคะ อ่อ แล้วตอนนี้เขามีโควิด-19เข้ามาด้วยนะคะ รู้แค่นี้พอคะจะได้ไม่ต้องไปสับสนคะ

2021.04.18 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี