Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

แล้วสำหรับการใช้บริการประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ที่ผมสมัครใช้งานไว้ สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ติดโรคติดต่อมาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ ผมหมายถึงไม่ใช่โรคเอดส์นะครับ เป็นโรคติดต่ออื่นๆที่ไม่ร้ายแรงถึงขนาดนั้น ที่อาจจะทำให้ระคายเคืองหรือว่าเป็นแผล สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วาริน

ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์นะคะ เงื่อนไขของการคุ้มครองก็บอกไว้ชัดเจนอยู่แล้ว จะคุ้มครองได้ก็ต่อเมื่อเป็นโรคที่มีการติดต่อหรือได้รับพาหะมาจากยุงนั่นเอง ถ้าเป็นโรคที่จะให้การคุ้มครองจากการติดต่อทางเพศสัมพันธ์คิดว่าจะต้องจ่ายค่ากรมธรรม์ประกันภัยที่แพงกว่านี้ค่ะ หรือว่าไปเลือกใช้กรมธรรม์อื่นถึงจะมี

2020.11.10 14:49

ยศ

คิดว่าคงไม่มีประกันภัยไหนหรอกครับที่จะให้การคุ้มครองโรคที่ติดต่อทางเพศสัมพันธ์ เพราะว่าโรคนี้ต้องใช้ค่าใช้จ่ายสูงมากในการรักษา และยังมีโอกาสสูงมากที่จะเป็นโรคนี้ได้ถ้าไม่ป้องกันการมีเพศสัมพันธ์ ซึ่งประกันภัยไม่ให้การคุ้มครองแต่อย่างใดในโรคเรานี้เลย ถ้าให้การคุ้มครองรับรองว่าเจ๊งกันเป็นแถวแน่ ถ้ามีที่ไหนให้การคุ้มครองบอกด้วยนะครับ

2020.12.10 14:35

แมวน้อย

ไม่ได้แน่นอนครับเพราะไม่ได้เกี่ยวกันประกันภัยแผนประกันภัย-3-โรคกวนใจ-แผนที่-2กรุงเทพประกันภัย คุ้มครองโลกใหญ่ๆที่เป็น 3 โรคที่เกิดขึ้นบ่อยๆ เช่นโรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน จึงไม่คุ้มครองโรคที่เกิดจากการติดต่อจากเพศสัมพันธ์หรือโรคต่างๆที่ไม่ได้อยู่ในโลกที่กล่าวไปนี้

2021.01.24 12:57

Nemo

@ยศ เห็นด้วยเลยค่ะ ประกันสุขภาพเกือบจะทั้งหมดเลยนะคะไม่คุ้มครองโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ อาจจะเป็นเพราะว่าทุกๆคนมีความเสี่ยง ก็เลยไม่มีประกันไหนคุ้มครองหรือเปล่าอันนี้เดาเอาเองนะ แต่ก็ไม่รู้เหตุผลจริงๆเหมือนกัน เอาเป็นว่าถ้าใครรู้เหตุผลว่าทำไมประกันสุขภาพไม่คุ้มครองโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ก็มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ

2021.03.17 17:15

จุไรวรรณ

โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ อันนี้ไม่ได้อยู่ใน3โรคที่เขาคุ้มครองคะ ดังนั้นการคุ้มครองจึงไม่มีให้คะ แล้วเอาจริงๆนะคะ ไม่ว่าจะเป็นประกันสุขภาพตัวไหน ถ้าเป็นโณคแบบนี้ก็ไม่ได้รับการคุ้มครองคะ ไม่ทราบว่าที่คุณถามนี้คือกังวลเรื่องนี้เหรอคะ ถ้าคุณกังวลวลเรื่องนี้ ก็ต้องป้องกันเรื่องการเป็นโรคแบบนี้ให้ดีๆคะ อย่ารักสนุกอย่างเดียว

2021.04.18 14:8

มด

@วาริน เป็นการแนะนำที่ให้รายละเอียดที่ดีมากถ้าเป็นเราแนะนำก็คือถ้ารู้ว่าจะติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือว่าจะมีโรคที่ติดต่อทางเพสสัมพันธุ์เกิดขึ้นมันก็สามารถเลี้ยงได้ใช่ไหมล่ะยิ่งได้ที่คุณจะป้องกันไหมหรือว่าคุณจะไม่มีเพศสัมพันธ์ไหมก็นั่นแหละเป็นโรคที่คุณจะรับหรือไม่รับคุณก็รู้อยู่แก่ใจถ้าคุณซื่อสัตย์กับภรรยาหรือว่าสามีของคุณอย่างเดียวคุณก็จะป้องกันโรคแล้วก็ไม่ติดโรคด้วยอันนี้แค่ฝากไว้เป็นแนวคิดนะว่า จะยอมเสี่ยงเพื่อความสุขเพียงแค่ชั่ววูบหรือว่าจะมีความสุขแท้

2021.04.25 14:59

Pui

เอาแบบชัวร์ๆเลยนะ แล้วก็เป็นข้อมูลที่ควรจะรู้เลยสำหรับคนที่อยากซื้อประกันสุขภาพ ไม่ว่าจะเป็นประกันแบบไหนก็ตาม หายากมากที่จะคุ้มครองโรคติดต่อแบบนั้น หรือจะพูดว่าแทบจะไม่มีเลยก็ได้ โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์เป็นโรคที่มาจากความเสี่ยงที่คนเราตั้งใจใช้ชีวิตแบบที่เสี่ยงเอง คล้ายๆกับการเล่นกีฬาที่มีความเสี่ยงก็มักจะไม่คุ้มครองนั่นแหละ

2021.04.30 6:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี