Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทำไมราคาประกันภัยแบบแผนที่ 3 นี้จึงสูงกว่าเพื่อนล่ะคะ

สังเกตและเปรียบเทียบเกี่ยวกับราคาประกันภัย ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทั้ง 3 แบบแผนแบบแผนที่ 3 มีราคาที่สูงที่สุด ทำไมถึงเป็นอย่างนั้นล่ะคะ ถ้าสามารถเลือกได้ใครๆก็อยากจะเลือกจ่ายเงิน ในแบบแผนที่มีราคาถูกที่สุดนะคะ จำเป็นอะไรที่จำเป็นต้องจ่ายกับแบบแผนที่สูงที่สุด และราคาก็มากที่สุดด้วย ขอเหตุผลค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นก

แน่นอนครับเพราะว่าผลของการคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ที่ได้รับ มีมากกว่าเพื่อนนั้นเอง ทำให้อัตราค่าบริการรายปีก็แพงกว่าแน่นอนครับ ถ้าอยากจะเปรียบเทียบเกี่ยวกับเงินในการรักษาพยาบาล แลกเงินชดเชยสำหรับการนอนโรงพยาบาลในกรณีที่ทำงานไม่ได้ เมื่อต้องเข้ารับการรักษาก็ได้เยอะกว่าแบบอื่น แบบนี้จะไม่ให้แพงได้ยังไงล่ะครับ

2020.11.10 14:50

แพน

เป็นการตลาดอย่างหนึ่งนะครับที่จะช่วยให้การขาย สามารถขายตัวแบบแผนที่ 3 ได้ ได้ยังเป็นตัวเลขที่จะทำให้คนมีเงินจ่ายเบี้ยประกันน้อยได้เลือก แต่ถ้าใครมีเงินเยอะก็เลือกไปเลยครับการคุ้มครองดีที่สุดแล้วในกรมธรรม์นี้ เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองที่ดีที่สุด สำหรับแบบแผนนที่ 1 และที่ 2 เป็นตัวเลือก สำหรับคนที่มีรายได้น้อยนะครับ

2020.12.10 14:48

นุช

การคุ้มครองก็สูงขึ้นด้วยใช่ไหมครับก็เลยจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยแพงขึ้นด้วยเป็นปกติอยู่แล้วนะครับสำหรับประกันภัย-3-โรคกวนใจ-แผนที่-3-กรุงเทพประกันภัย ที่จะแพงกว่าประกันภัยแผนอื่นๆที่มี เบี้ยประกันภัยต่างจากแผนอื่นๆ 400 บาทหรือ 200 บาทแต่คุ้มครองมากถึงหลายพันบาทคิดว่าคุ้มค่านะสำหรับการจ่ายไปกับจำนวนเงินเท่านี้ถ้าคุณอยากได้การคุ้มครองที่สูงขึ้นก็เลือกแผนที่ 3 ได้เลย

2021.01.25 16:32

Nemo

@นก ก็เหมือนที่คุณนกบอกเลยค่ะ ที่มันแพงกว่าเพื่อนก็เพราะว่าวงเงินคุ้มครองมากกว่าเพื่อน ส่วนมากรายการต่างๆถ้าเป็นแบบแผนสุดท้ายที่เรียกว่าแบบผ่านสูงสุดก็มักจะมีเบี้ยประกันที่แพงกว่าเพื่อนอยู่แล้ว ในเมื่อวงเงินคุ้มครองมากกว่าจะให้จ่ายเบี้ยประกันเท่ากับแผ่นอื่นๆได้ยังไงล่ะคะ จขกทก็ถามแปลกๆ เรื่องแค่นี้น่าจะคิดเองก็ได้

2021.03.17 17:17

พงษ์ภวัน

เป็นปกติธรรมดาครับ ที่แผนการคุ้มครองยิ่งสูงขึ้นการจ่ายเบี้ยประกันก็ต้องแพงขึ้นตามไปครับ มันเป็นตัวเลือกที่เราสามารถเลือกได้ครับ การที่เขามีแผนการคุ้มครองหลายๆตัวให้เราได้เลือกก็เพราะว่าคนเราความต้องการมนการคุ้มครองมันไม่เท่ากันครับ บางคนบอกคุ้มครองค่ารักษา หมื่นเดียวก็พอแล้ว แต่สำหรับอีกหลายคนก็บอกว่าไม่พอ เขาเลยทำออกมาให้เราเลือกไงครับ

2021.04.18 14:8

วากะ

@นก เห็นด้วยครับบังประกันก็ทำเพื่อคนที่มีความเสี่ยงต่อโรคสูงจริงๆเช่นถ้าพนักงานที่ต้องทำงานทุกวันอาจจะได้เงินเดือนสูงจริงแต่ถ้าวันไหนหยุดทำงานก็ไม่มีเงินเรานั้นไปจ่ายค่าต่างๆการมีประกันแพงก็ดีเหมือนกันที่เขาจะชดเชยเราเมื่อเราไม่ได้ทำงานหรือทำงานไม่ได้หรือจ่ายค่าห้องพยาบาลอะไรต่างๆแบบนี้คิดว่าถ้าเทียบกันกับเวลาที่ไม่ได้ทำงานแล้วประกันพรุ่งนี้อาจจะไม่แพงก็ได้

2021.04.25 14:44

Book

ก็ถ้าเข้าไปอ่านเงื่อนไขความคุ้มครอง คุณก็จะรู้เหตุผลครับว่าทำไมมันแพงกว่าเพราะความคุ้มครอง เขามีให้มากกว่าแบบแผนอื่น หลายคนที่ซื้อประกันก็มักจะเลือกแบบแผนสูงสุดหรือที่แพงที่สุดนะหมายถึงเมื่อก่อนน่ะ เพราะว่าเวลาเขาอ่านโฆษณาประกัน เขาก็จะปักใจไปแล้วว่าจะได้ความคุ้มครองสูงสุดเท่านี้เท่านั้น แต่พอมามีแบบแผนให้เลือกอื่นๆก็จะเลือกแบบแผนสูงเพราะนึกถึงความคุ้มครองมากกว่าที่ต้องจ่าย

2021.04.28 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนครับ ยังหาสำนักงานไม่เจอเลย

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการก็สามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันนั้นเลยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่กำลังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ได้รับเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้หลายวันไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี