Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 ครับ

กำลังเลือกประกันสุขภาพให้กับลูกชาย พอได้สังเกตเห็นเกี่ยวกับกรมธรรม์ประกันภัย ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ราคาเบี้ยประกันก็จ่ายได้นั่นแหละครับ แต่อยากทราบเกี่ยวกับผลการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์กับแบบแผนที่ 1 ที่เบี้ยประกันถูกกว่ามาก สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองมีความแตกต่างกันอย่างไรจะได้เอาไปเปรียบเทียบครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์

แน่นอนครับว่ามีการแตกต่างกันอยู่แล้ว สังเกตเห็นเกี่ยวกับแบบแผนที่ 1 จะให้การคุ้มครองเมื่อต้องเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลน้อยกว่ามาก เพราะเราเข้าใจว่าเมื่อถึงขั้นตอนการรักษายิ่งมีอาการโคม่า ก็ต้องใช้เงินเยอะในการรักษาใช่ไหมครับ แบบแผนที่ 3 ก็จะสามารถตอบโจทย์ความต้องการในเรื่องนี้ได้ดีที่สุด ก็จ่ายค่ารักษาพยาบาลมากที่สุดครับ

2020.11.10 14:51

หมิว

ในเรื่องของเงินชดเชยเมื่อมีการตรวจพบว่าเป็นโรคในเงื่อนไขแตกต่างกันถึง 10,000 บาท แต่ราคาของเบี้ยประกันก็แตกต่างกัน 3 เท่าเลยทีเดียว บอกได้เลยค่ะว่าใครที่มีเงินเยอะก็เลือกการคุ้มครองในแบบที่ 3 จะคุ้มค่ากว่าแบบที่ 1 เพราะเงินชดเชยที่จะได้รับนั่นแหละที่เป็นเหตุผล ยายสามารถเบิกเงินชดเชยรายได้เยอะแตกต่างกันมากด้วย

2020.12.10 14:50

นุช

ข้างๆต่างกันเยอะนะคะเพราะว่าประกันภัย-3-โรคกวนใจ-แผนที่-3-กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองที่สูงกว่าโดยรวม 10,000 บาท ถ้าคุณป่วยก็ได้รับเงินชดเชยที่สูงขึ้นด้วยและยังได้รับส่วนแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายรักษาพยาบาลเพิ่มสูงขึ้นด้วยเพียงแค่จ่ายเบี้ยประกันภัยเพิ่มแค่ 400 บาทก็ได้รับการคุ้มครองต่างกันขนาดนี้ถ้าเลือกดีๆซื้อแผนที่ 3 ก็เป็นตัวเลือกที่ดีเหมือนกันนะ

2021.01.25 16:33

Nemo

ที่คนอื่นตอบมาแล้วก็ใช่หมดเลยค่ะ ประกันตัวนี้ทุกๆแผนก็มีความคุ้มครอง กรณีต่างๆที่เหมือนกัน แต่จะต่างกันตรงที่วงเงินคุ้มครอง จะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับเบี้ยประกันที่จ่าย เรียงจากน้อยไปหามาก จากแผนที่ 1 ไปถึงแผนสุดท้าย มีเงินจ่ายเบี้ยประกันไหวเท่าไหร่ก็เลือกแผนนั้นได้เลยค่ะ อย่าเลือกให้เกินตัวนะ เดี๋ยวจะเป็นภาระ

2021.03.17 17:19

พงษ์ภวัน

ไม่ทราบว่าคุณทราบหลักของการเปรียบเทียบประกันไหมครับ ไม่ค่อยเจอครับ คนที่เอาประกันตัวเดียวกันมาเทียบกันครับ เพราะยังไงก็ทราบอยู่แล้วครับ ดูจากในตารางที่คุณได้รับมาก็น่าจะทราบแล้วครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ถ้าเป็นผมประกันตัวนี้ราคาไม่ได้แรงมากครับ ดังนั้นถ้าซื้อได้ก็ซื้อแผนการคุ้มครองที่3ไปเลยครับ ไม่ต้องมานั้งเทียบหลอกครับ

2021.04.18 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนครับ ยังหาสำนักงานไม่เจอเลย

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการก็สามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันนั้นเลยไหมครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่กำลังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทำไมราคาประกันภัยแบบแผนที่ 3 นี้จึงสูงกว่าเพื่อนล่ะคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ได้รับเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้หลายวันไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี