Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ได้รับเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้หลายวันไหมคะ

อยากพูดถึงเกี่ยวกับจำนวนวันที่จะได้รับเงินชดเชยตอนที่ไม่สามารถทำงานได้ เมื่อเจ็บป่วยเนื่องจากโรคระบาดหรือโรคติดต่อที่ทำให้จำเป็นต้องรักษาตัวนานๆที่โรงพยาบาล สำหรับประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนและกี่วันคะ จะได้เป็นความรู้ในตอนที่ตัวเองเข้ารับการรักษาโรงพยาบาลนานๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แหวน

เหมือนกับแผนอื่นนั่นแหละค่ะ สามารถได้รับเงินชดเชยสูงสุดได้แค่ 30 วัน แต่ละโลกชดเชย 1 ครั้ง ตลอดระยะเวลาการเอาประกัน และได้รับการชดเชยสูงสุด 30 วันนับตั้งแต่วันแรกที่เข้ารักษาตัวเป็นผู้ป่วยในค่ะ คิดว่าระยะเวลาขนาดนี้บวกกับเบี้ยประกันขนาดนี้ถือว่าคุ้มค่ามากทีเดียวค่ะ ความคุ้มค่าแบบนี้ไม่หาจากที่นี่แล้วจะไปหาที่ไหนได้ล่ะคะ

2020.11.10 14:56

แทน

เงินชดเชยที่จะได้รับแค่ 30 วันนะครับ ไม่ต้องเป็นโรคที่อยู่ในเงื่อนไขให้การคุ้มครอง 3 โรคกวนใจด้วย ไม่ใช่ว่าจะได้รับเงินชดเชยจากความเจ็บป่วยทั้งหมด เพื่อที่จะช่วยให้สามารถได้รับเงินทำขวัญ และเงินชดเชยตามที่กำหนดเอาไว้ด้วย ราคาเบี้ยประกันก็ไม่แพงนะครับในแบบแผนที่ 3 ใกล้เริ่มต้นที่ 490 สำหรับคนที่มีอายุ 15 ปีขึ้นไป

2020.12.10 14:52

นุช

ใช่ค่ะคุ้มครองเห็นว่านานสูงสุด 30 วันถ้าเป็นแผนที่ 3ประกันภัย-3-โรคกวนใจ-แผนที่-3-กรุงเทพประกันภัย น่าจะได้เงินชดเชยประมาณวันละ 1,500 บาทนะคะที่เห็นแต่อันนี้น่าจะมีหลายโรคที่คุ้มครองต่างกันด้วย ที่จริงก็แล้วแต่ว่าจะเป็นโรคอะไรก็จะคุ้มครองโรดนั้นค่ะ ค่าเบี้ยประกันภัยก็จะต่างกันไปตามความรุนแรงของโรคนั้นๆค่ะที่จริงถ้าสมัครแผนที่ 3 ค่อนข้างมั่นใจว่าถ้าป่วย ก็มีเงินรักษาระยะยาวนะ

2021.01.25 16:33

Lemon

@นุช คุณนุชเลือกแผนที่ 3 เลยหรอคะ เงินชดเชยรายได้ก็ให้เยอะอยู่ก็จริงตั้ง 1,500 บาทต่อวัน แต่สำหรับฉันแล้ว วันละ 500 ก็ถือว่าเยอะค่ะมากกว่าค่าแรงขั้นต่ำแล้ว ในยุคเศรษฐกิจไม่ดีแบบนี้ฉันเองขอเลือกแผนที่ 1 ไปก่อนละกัน แต่ถ้ามีเงินจ่ายไหวเลิกแผนที่ 2 ที่ 3 ก็คุ้มเหมือนกันนะคะเงินชดเชยรายได้ที่ได้เนี่ย เอาเป็นเงินเก็บได้เลย

2021.03.17 17:21

พงษ์ภวัน

ตกลงเอายังไงกันครับ บางคนบอกว่าไม่มีเงินชดเชยรายวัน กลับอีกคนบอกว่ามีเงินชดเชยรายวันให้ คือ มันเป็นประกันตัวเดียวกันไหมครับ ยังไงช่วยมีคนเอารายละเอียดที่เม่นๆมาบอกได้ไหมครับ ส่วนตัวผมก็ได้รับความรู้เล็กๆน้อยจากการถามตอบแบบนี้นะครับ ไม่อยากงงครับ ยังไงขอความเห็นใจด้วยนะครับ เพราะสนใจอยากทำตัวนี้ด้วยครับ

2021.04.18 14:8

เผือกคับ

@Lemon พี่ก็พูดตรงๆเลยครับ แต่ก็โดนใจผมนะ เพราะมันคือเรื่องจริงกับสถานการณ์เศรษฐกิจตอนนี้ ถ้าสำหรับคนระดับรากหญ้าอย่างเราค่าแรงขั้นต่ำต่อวันยังไม่ถึง 500 เลย ผมก็สนใจแผนที่หนึ่งครับโอเค เผื่อว่าต้องนอนโรงพยาบาลเพราะป่วย covid จะได้รับเงินชดเชยหน่อย แต่ไม่แน่ใจว่าถ้านอนโรงพยาบาลเพราะป่วย covid ประกันนี้จะยังจ่ายเงินชดเชยให้ไหม หรือว่าไม่คุ้มครอง

2021.05.15 7:49

Wirun703

ได้เงินชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยเหรอครับสำหรับผู้ถือกรมธรรม์ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 ของกรุงเทพประกันภัย ดีนะครับ ว่าแต่ค่าเบี้ยประกันภัยแพงมากมั้ยครับ ฉบับนี้เป็นประกันหลักหรือว่าเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่สามารถซื้อได้เมื่อมีประกันหลักแล้วเท่านั้นครับ ใครที่ใช้อยู่พอจะให้คำแนะนำกันได้มั้ยครับ

2021.05.20 16:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนครับ ยังหาสำนักงานไม่เจอเลย

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการก็สามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันนั้นเลยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่กำลังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทำไมราคาประกันภัยแบบแผนที่ 3 นี้จึงสูงกว่าเพื่อนล่ะคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี