Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนครับ ยังหาสำนักงานไม่เจอเลย

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย เพื่อให้กับเด็กๆที่บ้านจะได้ใช้บริการ รู้สึกว่าเด็กๆป่วยบ่อยมาก ผมสนใจเกี่ยวกับกรมธรรม์ประกันภัยนี้ แต่หาสำนักงานที่จะสมัครใช้บริการไม่ได้เลย หรือว่าสามารถสมัครได้จากทางอินเตอร์เน็ตด้วยไหมครับ ถ้าทำได้ง่ายๆแบบนั้นก็ดีมากเลยเพราะผมต้องทำงานอยู่ทุกวันไม่ค่อยว่าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมภพ

ก็ไปสมัครใช้บริการได้จากธนาคารกรุงเทพครับ ถ้าคิดว่าจะสามารถหาบริษัทโดยเฉพาะแล้วคงหาไม่เจอหรอก เดี๋ยวนี้ธนาคารกรุงเทพมีหลายสาขาครับไปเลือกใช้บริการซื้อกรมธรรม์ประกันภัยและการคุ้มครองให้ลูกๆได้เลย แต่ถ้าหาไม่เจอก็สามารถค้นหาในอินเทอร์เน็ตและสมัครใช้บริการ ผ่านช่องทางออนไลน์หรืออินเทอร์เน็ตได้กันแล้วนะครับ

2020.11.10 15:1

ช้าง

นอกจากธนาคารกรุงเทพก็ยังสามารถสมัครโดยผ่านทางหน้าเว็บไซต์ได้นะครับ สมัครใช้งานง่าย เพียงแค่ใช้บัตรประจำตัวประชาชนและมีเงินสำหรับจ่ายค่ากรมธรรม์ก็สามารถสมัครให้แล้ว ไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาให้เสี่ยงเป็นโรค covid-19 ในตอนนี้ด้วย แต่แทนที่จะซื้อกรมธรรม์นี้ซื้อกรมธรรม์การคุ้มครองเรื่องของ covid ด้วยก็ดีครับ

2020.12.10 15:42

แซม

ติดต่อ Call Center โดยตรงเลยครับถ้ามี Call Center อยู่นะลอง โทรไปคุยดูก็ได้ถ้าคุณสนใจก็ค่อยหาข้อมูลที่จะสมัครเพิ่มเติมถ้ายังไม่แน่ใจก็ใช้ Google เดี๋ยวนี้ search อะไรก็เจอ ค้นหาข้อมูลอะไรก็ได้ ลองเปรียบเทียบดูหลายๆประกันก็ได้แต่คิดว่าถ้าคุณเห็นว่าดีอยู่แล้วกับการคุ้มครองที่ประกันตัวนี้ให้กับคุณก็ซื้อเลยทุกอย่างถ้าวางแผนดีแล้วก็ เป็นประโยชน์กับตัวเองด้วย

2021.01.25 16:36

หมูทะ

ทำไมถึงหาไม่เจอครับ คุณไปอยู่ที่ไหนมา ก็ประกันนี้เป็นของกรุงเทพประกันภัย ก็ต้องไปซื้อที่ธนาคารกรุงเทพฯครับ หรืออย่างที่คนอื่นก็บอกมาบ้างแล้วก็ซื้อผ่านเว็บไซต์ เดี๋ยวนี้ใครๆก็ซื้อประกันผ่านเว็บไซต์กันส่วนมาก หรือซื้อทางโทรศัพท์ หรือคุณจะโทรไปที่ Call Center ของธนาคารกรุงเทพก่อนก็ได้นะครับว่าบ้านคุณอยู่ที่ไหนแล้วจะให้ไปซื้อประกันที่สาขาไหนสะดวกที่สุด

2021.03.17 17:28

ดิษฐ

ปกติแล้วประกันของเจ้นนี้หาไม่ค่อยยากนะครับ แถวที่บ้านผมมีทั้งในห้างแล้วก็นอกห้างเลยครับ พี่ไม่ได้เชคหรือเปล่าครับเลยไม่ทราบว่ามีที่ไหนบ้างแบบนี้ครับ เอาว่าถ้าอยากซื้อประกันตัวนี้แล้วไม่สะดวกแบบที่คุณบอก ก็สมัครทางออนไลน์ไปเลยครับ ง่ายดีครับ แถมช่วงนี้เราต้องรักษา ระยะห่างทางสังคมด้วยครับ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีได้ครับ

2021.04.19 14:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการก็สามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันนั้นเลยไหมครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่กำลังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทำไมราคาประกันภัยแบบแผนที่ 3 นี้จึงสูงกว่าเพื่อนล่ะคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ได้รับเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้หลายวันไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี