Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่กำลังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ

ตอนนี้ถึงแม้ว่าสภาพการแพร่ระบาดของโคโรนาจะดีขึ้น แต่ก็ยังกลัวอยู่เหมือนกันค่ะว่าจะกลับมาอีก สำหรับการใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองจากการติดเชื้อไวรัสโคโรน่า ทั้งในการรักษา อาการควบคุมให้หายเป็นปกติด้วยได้ไหมคะ ไม่อย่างนั้นแล้วก็จำเป็นต้องสมัครใช้บริการประกันเสริมในเรื่องนี้อีกต่างหาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบ้น

ก็มีนะครับ เดี๋ยวนี้สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องของการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าด้วย มีให้เลือกแบบแผนตามที่เราได้จ่ายได้นะครับเบี้ยประกัน ก็ไม่แพงมากให้การคุ้มครอง ในเรื่องของการติดเชื้อนอนโรงพยาบาล และการรักษา ช่วยเราที่จะจ่ายค่ารักษาพยาบาล ได้เงินชดเชยในกรณีที่เราไม่สามารถทำงานได้ด้วย ได้รับการคุ้มครองที่คุ้มค่ามากเลยครับ

2020.11.10 15:3

อ้อม

ไม่ได้รวมเรื่องของไวรัสโคโรน่านะคะ เพราะว่าเป็นการคุ้มครองและชดเชยสำหรับโรคที่มียุงเป็นพาหะเท่านั้น และยังมีโรคมือ โรคเท้า โรคปากด้วย ตอนนี้โคโรนากำลังระบาดเป็นรอบ 2 แนะนำว่าให้ทำประกันภัยเอาไว้ด้วยดีกว่านะค่ะ เมื่อเป็นแล้วจะได้รับการคุ้มครอง แต่สามารถที่จะช่วยในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลได้อีกด้วยเบี้ยประกันไม่แพงค่ะ

2020.12.10 15:43

มิค

โอ้น่าสนใจจริงๆถ้าคุ้มครองก็ดีเลยนะเพราะว่าเดี๋ยวนี้ covid กลับมาระบาดรอบที่ 2 แล้วถ้ามีประกันตัวนี้ที่ช่วยรักษาหรือว่าช่วยในค่าห้องพยาบาลก็ดีนะใครมีข้อมูลดีๆขอลองมาแชร์ว่าประกันตัวนี้คุ้มครองไหมถ้าคุ้มครองก็ดีเลย แต่เห็นว่าเขามีช่วยเรื่องค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่ป่วยหนักๆหรือช่วยเรื่องเยียวยาหลังจากที่ไม่ได้ทำงานนานกว่า 30 วันนี้น่าจะเกี่ยวกันไหมถ้าเกิดขึ้นในกรณีติดโควิด

2021.01.25 16:36

หมูทะ

@เบ้น คุณเบ้นต้องตอบให้ชัดเจนนะคะ ก่อนที่จะแนะนำประกันโคโรน่าตัวอื่นก็ต้องบอกจขกทก่อนว่าประกันตัวนี้ไม่คุ้มครองโรคโคโรน่านะ ถ้าจขกทอยากได้ความคุ้มครองโรคระบาดตัวนี้ก็ต้องซื้อประกันต่างหาก ซึ่งเป็นประกันหลักไปเลย ส่วนมากก็เป็นอย่างนั้นไม่ค่อยมีประกันเสริมที่คุ้มครองโรคนี้ให้ซื้อค่ะ ต้องเข้าใจว่าโรคระบาดนี้มาใหม่นะ

2021.03.17 17:30

ดิษฐ

ถ้าเป็นตัว พลัส มีการคุ้มครองครับ แต่ถ้าเป็นตัวธรรมดา ของ3โรคกวนใจ ไม่น่าจะมีให้นะครับ ผมชอบนะครับการคุ้มของประกันตัวนี้ คุ้มครองโรคที่เราส่วนมักจะเป็นกัน แบบนี้เราก็ไม่จพเป็นต้องไปซื้อประกันสุขภาพที่แพงๆแล้วก็ได้ครับ เออาแค่3โรคกวนใจนี้ผมว่าน่าพอใจแล้วครับ หรือใครคิดต่างจากผมไหมครับ มีตัวไหนอยากแนะนำอีกไหมครับ

2021.04.19 14:47

Jajami

@อ้อม ใช่ไหมคะตอนนี้เราคิดว่าถ้าเป็นประกันตัวที่ออกมาก่อน 2-3 ปีก่อนที่โรคระบาดโควิชจะมาเนี่ยประกันสุขภาพจะไม่ค่อยคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาเท่าไหร่แต่ว่าถ้าเป็นประกันสุขภาพที่ออกมาใหม่ช่วงปีหรือว่า 2 ปีที่ผ่านมาจะมีประกัน covid แถมมาด้วย ตอนนี้ถ้าทำประกัน covid แยกต่างหากก็ไม่แพงนะคะเราเห็นว่าประกัน covid Online ค่าเบี้ยประกันไม่กี่ร้อยเองแต่คุ้มครองเป็นแสนเลย

2021.04.23 17:8

Beam

@เบ้น @อ้อม ยังไงกันแน่คะคุณสองคนไปตกลงกันที่ดีก่อนว่า เงื่อนไขของประกันเป็นยังไงกันแน่ คนนึงบอกว่าคุ้มครองอีกคนนึงบอกว่าไม่คุ้มครอง แล้วอย่างนี้จขกทจะได้ประโยชน์ไหมเนี่ย ส่วนเราเองก็เข้ามานึกว่าจะได้ประโยชน์เหมือนกัน แต่พอได้อ่าน 2 comment ได้ก็งงไปเลยตกลงจะฟังอะไรดี ก็เลยลองอ่านคอมเม้นของคนอื่นลงมาได้เรื่อยๆ

2021.04.28 16:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนครับ ยังหาสำนักงานไม่เจอเลย

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการก็สามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันนั้นเลยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทำไมราคาประกันภัยแบบแผนที่ 3 นี้จึงสูงกว่าเพื่อนล่ะคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ได้รับเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้หลายวันไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี