Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

กำลังหากรมธรรม์ประกันภัยที่จะช่วยให้ลูกๆได้รับการคุ้มครอง ในเรื่องการรักษาโรคที่มีพาหะมาจากยุง และทำให้ผมคิดถึงประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับนอกจากนี้ ผมยังไม่ได้อ่านเกี่ยวกับเงื่อนไขทั้งหมดที แต่ก็อยากจะสมัครบริการให้กับลูกไม่มีเวลาเยอะขนาดไปสนใจครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เพรช

แบบแผนที่ 1 ก็ดีนะครับเรียบร้อยกันราคาไม่แพงมากเกินไป สามารถที่จะช่วยในการได้รับเงินชดเชยพฐานกรณีที่เป็นผู้ป่วยในติดต่อกันไม่น้อยกว่า 5 วัน และได้รับการคุ้มครอง 5 โรคร้ายที่เกิดจากยุงด้วย ถือว่าเงินชดเชยดังกล่าวคุ้มค่ากับเบี้ยประกันที่จ่ายไปเบี้ยประกันไม่แพงด้วยครับผมชอบตรงนี้แหละ แค่ 150 บาทเอง ใครที่มีลูกหลานก็สมัครไว้นะครับ

2020.11.10 15:6

เอิญ

ใครที่เป็นพ่อแม่น่าจะทำเอาไว้ให้กับลูกๆนะคะ เนื่องจากลูกๆมีภูมิคุ้มกันไม่แข็งแรงเหมือนกับผู้ใหญ่ จึงตกเป็นเหยื่อของยุงได้ง่ายและโรคที่ติดต่อที่มาจากยุงก็สามารถ ทำให้หมดค่ารักษาไปได้ด้วยกับโรงพยาบาลเอกชนก็เลยแนะนำ ให้เลือกประกันภัยโรคร้ายจากยุงเอาไว้ดีกว่าค่ะ จะได้ช่วยในการรับเงินชดเชยดึงเงินฝากขวัญเมื่อต้องรับการรักษา

2020.12.10 15:48

มิค

ค่อนข้างครอบคลุมเลยค่ะ ที่จริงประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 แผนประกันที่จะทำให้คุณไม่ต้องห่วงเรื่องโรคร้ายที่มากับยุงอีกต่อไป หากคุณเป็นคนที่ต้องทำงานกลางแจ้งในช่วงที่มียุงเยอะๆล่ะก็ประกันตัวนี้เป็นประกันที่เหมาะกับคุณมากๆ โดยที่ประกันนี้ให้เงินชดเชยเมื่อป่วยติดต่อกันเกิน 5 วัน 10,000 บาท และให้เงินชดเชยรายวัน 500 บาท โดยที่ประกันนี้มีค่าเบี้ยประกัน 150 บาท

2021.01.25 16:37

หมูทะ

เห็นจขกทบอกว่าอยากสมัครให้ลูก แต่ไม่มีเวลาไปสนใจก็เลยเข้ามาถามในห้องนี้ มันก็ถามได้นั่นแหละครับแต่ผมว่าประกันไหนที่คุณคิดอยากจะซื้อก็ควรให้ความสนใจหน่อยนะ จะมาถามแค่ความคุ้มครองแบบนี้คงไม่ได้ถ้าคุณจะซื้อจริงๆยังไงคุณก็ต้องศึกษาเงื่อนไขและเบี้ยประกันที่ต้องจ่าย เพื่อจะได้ประโยชน์จากประกันนั้นจริงๆไม่ใช่ซื้อทิ้งขว้าง

2021.03.17 17:31

กลิ่นจันทร์

ตอนแรกบอกตรงๆเลยนะคะ ได้ยินชื่อครั้งแรกก็งงเลยคะว่ามีด้วยเหรอประกันแบบนี้ อีกหน่อยมันจะไม่มี อื่นๆตามมาอีกไหม อย่างประกันภัยจาก งู จากหมา น่าจะมีนะคะ แต่พอเราอ่านการคุ้มครองแล้ว ก็เข้าท่าดีนะคะ จ่ายเงินให้เราเป็นก้อนเลย เขาบอกว่าอะไรนะ เป็นเงินสำหรับปลอบขวัญใช่ไหม เข้าท่าดีนะ แล้วเบี้ยไม่แพงด้วยนะคะ

2021.04.19 14:47

Ray

@เอิญ จริงครับช่วงนี้ที่บ้านผมมียุงเยอะมากๆ คงจะเป็นเพราะว่าช่วงนี้เป็นช่วงหน้าร้อนแล้วก็มีฝนตกบ่อยๆรอบๆบ้านก็เลยมีน้ำขังบางครั้งก็ไปตามเททิ้งไม่ไหวไม่หมด มันก็ฉลาดนะครับ ไปแอบวางไข่เอาไว้ในที่ที่เราหายากมาก ก็พยายามที่จะทายากันยุงให้ลูกบ่อยๆ แต่ก็นั่นแหละถ้าเกิดปัญหาขึ้นมามันก็ต้องมีค่ารักษา มีประกันเอาไว้ก็ดีนะ

2021.05.12 14:56

cancan++

อ้าว! ตกลงเจ้าของกระทู้สนใจหรือว่าไม่สนใจประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 กรุงเทพประกันภัยกันแน่คะ ตอนแรกดูเหมือนอยากสมัครไว้ให้ลูก เราก็ยังแปลกใจว่าทำไมสนใจฉบับนี้ แถวบ้านยุงเยอะเหรอคะ เห็นมีคนเข้ามาคอมเม้นท์คุณคงได้ข้อมูลมากพอสมควรละ แล้วนี่ได้สมัครประกันนี้ให้กับลูกของคุณหรือเปล่า ได้รับความคุ้มครองเป็นที่น่าพอใจมั้ย

2021.05.18 14:17

ปาท่องโก๋

@กลิ่นจันทร์ คุณก็พูดไปเรื่อยนะ คุ้มครองหรือประกันจากงูกัดหมากัด อุบัติเหตุที่เกิดจากสัตว์ทำร้ายเนี่ย ผมว่ามันรวมอยู่ในประกันอุบัติเหตุอยู่แล้ว ซึ่งส่วนมากไม่เกี่ยวข้องกับโรคร้ายจากยุง มันต่างกันนะครับเพราะว่าถ้ายุงกัดเนี่ยหาที่ยอมกัดคุณมันไม่ใช่อุบัติเหตุ แต่สิ่งที่คุณจะได้คือเชื้อไวรัส แต่ถ้าเป็นหมากัดงูกัดเนี่ยมันคือการบาดเจ็บครับ

2021.07.18 12:32

Marena

พูดถึงประกันแบบแผนนี้ผมเคยซื้อนะ ถ้าให้ผมบอกผมว่ามันก็เหมาะทั้งกับผู้ใหญ่แล้วก็ทำกับเด็กด้วย มันคุ้มครองโรคร้ายจากยุงหลายโรคนะครับไม่ใช่แค่ไข้เลือดออก ใครที่เข้าป่าบ่อยๆ อย่างเช่นพวกคนที่ชอบไปเดินป่า หรือคนที่ทำงานเกี่ยวกับอุทยานป่าไม้ทำประกันนี้ไว้ก็ดีนะครับ แล้วเบี้ยประกันคือไม่แพงเลยจริงๆ ทำไว้ก็คุ้มครองไปเลย 1 ปี

2021.09.14 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี