Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

อยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยที่ดูแลลูกๆ แต่ก็เห็นว่าประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย น่าสนใจมากเลยเพราะให้การคุ้มครองโรคที่เกิดจากยุงที่เป็นพาหะ จะได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนได้สบายๆ ก่อนสมัครใช้บริการก็เลยอยากรู้เหมือนกันค่ะว่า มีแบบแผนอื่นอีกให้เลือกใช้บริการได้ไหมคะ หรือว่ามีแค่แบบแผนเดียว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุช

มีครับจริงๆแล้วมีให้เลือกถึง 3 แบบแผนเลย ซึ่งแน่นอนว่าการคุ้มครองและการจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยก็แตกต่างกันไปด้วย จริงๆแล้วถ้ามีเงินแนะนำว่าให้เลือกแบบแผนที่ 3 ไปเลยครับเพราะให้การคุ้มครองที่สูงที่สุด เพื่อเป็นการกระจายความเสี่ยงเมื่อติดเชื้อหรือว่าติดโรคจากพาหะของยุง ก็จะช่วยให้สามารถได้รับเงินชดเชยและมีความคุ้มค่าในเรื่องของการรักษาด้วย

2020.11.10 15:8

แคน

แล้วแต่ว่าเราสามารถจ่ายเบี้ยประกันของแบบแผนไหนได้ สำหรับตัวผมเองแล้วแนะนำแบบแผนที่ 3 ไปเลยครับว่าจะได้รับวงเงินชดเชยถึง 30,000 บาทเป็นแบบสูงที่สุดเลย เบี้ยประกันก็ไม่ได้แพงมากแค่ 350 บาทเอง เมื่อเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันของแผนที่ 1 แตกต่างกัน 200 บาท ใจได้ก็จ่ายเถอะครับจะได้รับการคุ้มครองที่สูงสุด คุ้มกว่า

2020.12.10 15:49

มิค

มีค่ะมีอีก 2 แบบให้เลือกก็คือแผนที่ 2 และแผนที่ 3 ส่วนตัวแล้วน่าจะเลือกแผนที่ 3 นะคะเพราะว่าเดี๋ยวนี้โรคที่เกิดจากยุงเป็นอันตรายถึงชีวิตเลยนะคะได้ยินไหมคะว่าดาราบางคนก็เสียชีวิตเพราะว่าโรคไข้เลือดออกที่มาจากยุงถึงแม้ว่าเขาจะมีเงินเยอะขนาดไหนก็ไม่สามารถรักษาหรืออาการเขาได้เป็นเป็นปกติคิดดูนะคะถ้าเขามีเงินเยอะขนาดนั้นรักษาแล้วยังไม่หายถ้ามีการประกันภัยน้อยกว่าจะเป็นเรื่องยากที่จะรักษาให้หายด้วย เลือกแผ่นที่ 3 นะคะเป็นพอดี

2021.01.25 16:37

Jelly

@ยุช มี 3 แบบแผนก็ไม่เยอะนะคะ ดีเหมือนกันจะได้ไม่ต้องใช้เวลาคิดนาน เพราะมีแค่ 3 แบบถ่ายได้เปรียบเทียบ ประกันบางตัวมีแบบแผนเยอะถึง 5 6 แบบแผน กว่าจะเลือกที่ถูกใจได้ก็ใช้เวลานานอยู่ เพราะเปรียบเทียบราคา และ ความคุ้มครอง เดี๋ยวจะเข้าไปเปรียบเทียบราคาและความคุ้มครองของประกันตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่ว่าคงไม่ต้องใช้เวลานาน

2021.03.18 11:40

กลิ่นจันทร์

ประกันตัวนี้ มี3แผนการคุ้มครองให้เราได้เลือก ตามความพอใจเลยคะ แต่เอาจริงๆนะคะ ค่าเบี้ยประกันจ่ายถูกมากเลยคะ ถ้าเทียบกับการคุ้มครองที่เราได้ อย่างถ้าเราเลือกการคุ้มครอง แผนที่3 เราจ่ายค่าเบี้ยประกันตัวนี้ ประมาณปีละ 350บาทเองคะ แต่เราได้เงินจากการคุุ้มครองของประกันตัวนี้ถึง3หมื่นบาท แล้วก็ยังมีเงินชดเชยรายวันให้เราอีกต่างหาก

2021.04.19 14:47

ลาล่า

@ยุช ใช่ๆผู้สูงอายุแถวๆบ้านเราก็ตายเพราะอยู่นี่แหละเป็นอะไรโรคที่ติดต่อแล้วก็มีการแพ้ยุงก็เลยเสียชีวิตแล้วเขาก็บ่นกันใหญ่เลยว่าไม่ได้ทำประกันชีวิตที่เกี่ยวกับโรคของยุงเป็นประกันชีวิตธรรมดาก็ได้ค่าตอบแทนไม่เยอะเท่าไหร่แต่จากที่ลองอ่านแล้วประกันชีวิตตัวนี้ก็ให้เงินได้เยอะเลยนะในการจ่ายค่าเสื้อกับค่าเบี้ยที่จ่ายขอบคุณที่สรุปมาให้นะเราจะเลือกสักแผงหนึ่งอาจจะเหมาะเลยแหละสำหรับเรา

2021.04.25 14:43

Bowwy

@ยุช เท่าที่อ่านมา Comment ของคุณน่าจะที่เป็นประโยชน์จะมีข้อมูลชัดเจนที่สุดเลย ที่จริงตอนนี้หลายคนอาจจะคิดถึงโรคระบาด โควิค 19 นะ แต่จริงๆแล้วก็อย่ามองข้ามโลกราคาที่มีมานานแล้วอยากโรคไข้เลือดออกด้วยโดยเฉพาะตอนนี้เริ่มจะมีฝนตกบ้างต้องระวังลูกหลานๆในผู้สูงอายุที่ภูมิคุ้มกันต่ำเอาไว้ด้วยนะ ประกันไข้เลือดออกก็ควรจะทำเหมือนกัน

2021.04.28 16:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี