Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ตอนนี้มีลูกอยู่ที่บ้าน 4 คนแล้วค่ะเป็นเด็กเล็กๆทั้งนั้นเลย กำลังหาประกันสุขภาพเพื่อที่จะเอาไว้ดูแลสุขภาพของเด็กๆเมื่อเจ็บป่วยต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล แต่อยากทราบด้วยค่ะว่าสำหรับ ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีข้อกำหนดหรือเงื่อนไขอะไรไหมคะสำหรับเด็กๆที่จะสมัครบริการ เกี่ยวกับอายุหรือข้อมูลที่สามารถสมัครใช้บริการได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมหมาย

ถ้าอยากจะสมัครให้เด็กๆได้ใช้บริการ ก็ดีนะครับเพราะว่าเด็กๆก็มีโอกาสเสี่ยงที่จะติดโรคจากยุงที่เป็นพาหะได้ง่าย เด็กๆที่มีอายุตั้งแต่ 0 ปีขึ้นไปก็สามารถสมัครใช้บริการได้ครับ ถ้าคิดว่าเด็กๆและเกิดไม่สามารถสมัครได้ไม่ใช่นะครับ แล้วผู้ที่จะสมัครใช้บริการ สามารถที่จะทำประกันภัยได้แค่คนละ 1 ฉบับเท่านั้น นี่แหละครับที่เป็นข้อเรียกร้องของเขา

2020.11.10 15:10

วิ

เด็กๆก็สามารถที่จะทำกรมทัณฑ์หรือเลือกใช้บริการได้ตั้งแต่เกิดเลยนะคะ แต่สามารถที่จะทำประกันภัยได้แค่คนละ 1 ฉบับเท่านั้น แต่ต้องรู้ด้วยว่าจะไม่ได้รับการคุ้มครองจากโรคที่ติดต่อทางเพศสัมพันธ์ หรือว่าการติดต่อที่มาจากการติดยาสารเสพติดหรือแอลกอฮอล์ และสำหรับการคำนวณอายุของผู้สมัครใช้งานเศษของวันหรือเดือนให้ปัดขึ้นนะคะ

2020.12.10 15:53

ยันนาวา

ไม่มีเงื่อนไขอะไรเยอะนะ มันก็แล้วแต่ว่าลูกของคุณอายุเท่าไหร่ถ้าอ่อนเกินไปอย่างเช่น ยังไม่ถึง 7 ขวบหรืออาจจะยังไม่ถึงตามกำหนดเงื่อนไข กว่าจะสมัครได้ยากไหมเพราะว่าถ้าเด็กเกินไปก็ยากที่จะ รับประกันเพราะว่าเด็กก็ป่วยบ่อยๆแล้วก็นานด้วยก็เลยเขาอาจจะพิจารณาเรื่องอายุก็สุขภาพด้วยไหมผม ไม่แน่ใจครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ลองติดต่อกับผู้ให้บริการประกันภัยโดยตรงดีกว่านะ

2021.01.25 16:41

Jelly

@วิ ทำประกันเดียวก็แย่แล้วค่ะคุณไม่ซื้อถึง 2 กรมธรรม์ให้ลูกหรอก สรุปว่าทำประกันตัวนี้ให้ลูกได้ตั้งแต่แรกเกิดเลย ก็ดีนะ เพราะว่าเด็กแรกเกิดต้องมีโอกาสเสี่ยงที่จะเป็นโรคไข้เลือดออก หรือ โรคที่มาจากยุงได้ง่ายๆ แล้วเด็กก็ยังไม่รู้จักป้องกันตัวเอง ถ้ามีประกันก็ช่วยค่าใช้จ่ายพ่อแม่ได้เยอะ ลูกก็จะได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลดีๆด้วย

2021.03.18 11:47

ไชยพัฒน์

ไหนๆคุณจะซื้อให้กับลูกแล้ว ทำไมเลือกการคุ้มครอง แค่แผนที่1เท่านั้นละครับ คุณไม่รองดูแผนที่2หรือว่าแผนที่3ดูเหรอครับ ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะเลือกการคุ้มครองแผนที่3เลยครับ ค่าเบี้ยไม่ได้มากเลยครับ ตกเดือนละ 30กว่าบาทเท่านั้นเอง แต่ได้เงินก้อนเยอะมากเลย แต่ผมก็ยังสงสัยนะครับ ถ้าทำให้ลูก สามารถรับเงินชดเชยรายวันได้ด้วยไหม

2021.04.19 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี