Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

เนื่องจากผมสมัครใช้บริการประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้กับลูกๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองเพราะรู้สึกว่าเจ็บป่วยได้ง่ายมากเด็กๆ เลยอยากรู้ว่าจะได้รับการคุ้มครองค่ะจากการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมครับ ซื้อกรมธรรม์ประกันภัยเอาไว้แล้วก็อยากได้รับการคุ้มครองที่ครอบคลุมในเรื่องนี้ด้วย ไม่อย่างนั้นแล้วก็ต้องสมัครบริการเสริม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพ

ยังไม่มีบริการในเรื่องของโรคติดต่อไวรัสโคโรน่า ที่กำลังระบาดอยู่ ในตอนนี้นะครับ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองเพิ่มเติมผมแนะนำว่าให้เลือกใช้บริการ ประกันเสริมหรือสัญญาเพิ่มเติมดีกว่า ก็เดี๋ยวนี้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าใจแค่ 100 บาทต้นๆก็ได้รับการคุ้มครองแล้วครับ ได้ยังมีประกันภัยมากมายที่ให้เลือกใช้บริการรายบริษัทอีกด้วย

2020.11.10 15:12

ซิน

ยังไม่มีค่ะสามารถสมัครได้แล้วนะคะตอนนี้มีการแพร่ระบาดเป็นรอบที่ 2 แล้ว ออกกรมธรรม์ให้การคุ้มครองจากการติดต่อของโรคที่มาจากยุงที่เป็นพาหะเท่านั้นค่ะ ซึ่งไวรัสโคโรน่าการแพร่ระบาดมาจากการสัมผัสหรือการพูดคุยกัน ไม่ได้มีพาหะที่มาจากยุงที่เป็นตัวมากัดเรา ก็เลยไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้นะคะ ทำให้ไม่ได้รับเงินชดเชยหรือเงินปลอบขวัญนั้นเอง

2020.12.10 15:54

ยันนาวา

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับเพราะว่าประกันภัยแผนนี้คุ้มครองโรค ที่เกี่ยวข้องกับยุง แต่โคโรน่าไวรัสเกี่ยวข้องกับค้างคาวนะใช่ไหมน่าจะคนละอย่างกัน แล้วก็อีกอย่างมัน ค่าเบี้ยก็ไม่ได้แพงสำหรับแผน การคุ้มครองนี้ ถ้าอยากได้ประกัน covid โดยตรงก็ลองหานะเดี๋ยวนี้มีหลายตัวระดับความเสี่ยงก็ต่างกันด้วย ที่จริงถ้าคุณอยู่ในพื้นที่เสี่ยงซื้อประกันโควิคก็น่าจะเป็นอะไรที่ดีนะเพราะว่าไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะติดหรือเมื่อไหร่จะเกิดติดเชื้อขึ้นมาด้วย

2021.01.25 16:41

VR4

อ๋อก็คือว่าไม่มี ที่จริงประกันสุขภาพอื่นๆ ถึงแม้แต่ตัวนี้น่าจะคุ้มครองโรคระบาดโคโรนาด้วยนะ คือแบบท่านที่จะออกประกันใหม่ก็ให้ลูกค้าหรือผู้ประกันที่มีประกันสุขภาพอยู่แล้วซื้อประกันเพิ่มเติมเพื่อคุ้มครองโรคโคโรน่า ก็ช่วยให้ผู้เอาประกันประหยัดเงินไปได้เยอะดีกว่าซื้อประกันหลักเพิ่ม แต่เสียดายที่ไม่มีแบบนั้น

2021.03.18 11:49

ไชยพัฒน์

ตัวนี้เค้าคุ้มครอง แต่ยุงอย่างเดียวครับพี่ ถ้าอยากคุ้มครองโควิดด้วย พี่ไปซื้อประคุ้มครอง 3โรคกวนใจ พลัสเลยครับ ตัวนั้นเค้าคุ้มครองเรื่องโควิดแบบที่พี่ต้องการครับ แต่พี่ต้องดูเรื่องการคุ้มครองให้ดีๆนะครับ เขาไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษานะพี่ เขาจ่ายเป็นเงินให้กับเรานะครับ เขาเรียกว่าเงินปลอบขวัญ นะครับ ได้เยอะอยู่นะตัวนั้นนะ

2021.04.19 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี