Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ถ้าจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาล เนื่องจากเป็นไข้เลือดออกหรือโรคที่มีพาหะมาจากยุง สำหรับการคุ้มครองประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของการชดเชยรายได้ หรือได้รับเงินในตอนที่เด็กๆเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ที่ทำให้ไม่สามารถไปโรงเรียนได้ด้วยไหมคะ ผู้ปกครองจะได้รับผลประโยชน์ในส่วนนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กาญ

เลขเด็ดที่เข้ารับการรักษาและจำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลจาก การติดโรคพาหะที่มาจากยุงตามที่กำหนดไว้ในเงื่อนไขของกรมธรรม์ประกันภัย สามารถได้รับเงินชดเชยวันละ 500 บาท ผมถือว่าดีนะครับเมื่อเจ็บป่วยแล้วต้องนอนโรงพยาบาล ได้รับการรักษาจ่ายค่าพยาบาลให้แล้วยังได้รับเงินชดเชยวันละ 500 อีกถือว่าคุ้มค่ามากเลยครับ จะหาที่ไหนได้อีก

2020.11.10 15:13

หญิง

แบบแผนที่ 1 ถือว่าได้รับเงินชดเชยเมื่อไม่ได้ไปโรงเรียนน้อยไปหน่อยนะคะ ถ้าอยากได้เงินชดเชยที่มากกว่านี้แนะนำให้เลือกแบบแผนที่ 3 ไปเลย 1,500 บาทค่ะต่อวัน การเจ็บป่วยของลูกๆก็ทำให้พ่อแม่ได้รับเงินชดเชยเอาไว้ใช้ด้วยนะคะ ได้เงินดังกล่าวสามารถเอาไปจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้ด้วย ถือว่าเลือกแบบแผนที่ 3 เรียกประกัน 350 ก็ไม่ได้แพงมากนะคะ

2020.12.10 15:55

ยันนาวา

ใช่ค่ะได้รับเงินเป็นเงินก้อนค่ะถ้าแผนที่ 1 น่าจะได้รับ 10,000 บาทสำหรับการรักษา แต่ละครั้งนะคะ ถ้าเด็กๆป่วยก็ยากสำหรับพ่อแม่ใช่ไหมคะที่จะต้องดูแลรักษา แต่คิดว่าเดี๋ยวนี้ค่าโรงพยาบาลก็แพงขึ้นมากดิฉันก็เร่งไปทางแผนที่ 3 มากกว่าเพราะว่าคุ้มครองครอบคลุมมากกว่า ส่วนตัวคิดว่าแผนที่ 1 ยังไม่พอถ้าลูกป่วยจริงๆเคยมีครั้งหนึ่งก็รักษา ใช้เงินเยอะมากแต่ละครั้งแล้วเดือนนี้ยุงก็เต็มประเทศไปหมดแล้ว

2021.01.25 16:42

VR4

@หญิง บอกมาได้ยังไงว่าน้อยไปหน่อย ผมว่าไม่น้อยนะครับออกจะเยอะเกินไปด้วยซ้ำ เพราะปกติเด็กไปโรงเรียนก็ไม่ได้มีรายได้อยู่แล้ว แต่ถ้าต้องนอนโรงพยาบาลได้เงินชดเชย 500 บาทต่อวัน ก็ถือว่าเยอะเกินไปด้วยซ้ำ ถ้าสำหรับผู้ใหญ่ผมก็ว่าเยอะกว่าค่าแรงขั้นต่ำต่อวันแล้วนะครับ เพราะผมเองก็ทำประกันตัวนี้ผ่านที่ 1 อยู่ ไม่ได้รู้สึกเลยว่าน้อยไป

2021.03.18 11:57

ไชยพัฒน์

แบบนี้ก็เข้าท่าไปเลยสิครับ ปกติแล้วการจ่ายเงินชดเชยเรามักเจอแต่จ่ายให้กับคนที่ทำงานประจำเท่านั้น อันนี้เขาจ่ายให้หมดเลยไม่ว่าตะเป็นเด็กหรือว่าคนโต แต่เหมือนที่เพื่อนๆเขาบอกนะครับ ถ้าจะซื้อการคุ้มครอง เลือกแผนการคุ้มครองที่3ไปเลยครับ เงิยชดเชย ได้วันละหนึ่งพันห้าร้อยบาทเลยนะครับ ได้มากจริงๆ แถมได้นานต่อเนื่อง30วันเลยนะ

2021.04.19 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี