Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

สมัครใช้บริการ ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เพื่อเด็กๆจะได้รับการคุ้มครองจากอาการป่วยที่มาจากยุงเป็นพาหะ แต่อยากรู้ว่ามีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้ความเจ็บป่วยจากยุงเป็นพาหะไม่ได้รับการคุ้มครอง หรือว่าการทำอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถได้ใช้สิทธิประโยชน์ และการคุ้มครองที่มาจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กาย

ในกรณีที่เราเจ็บป่วยโดยตรงหรือทางอ้อมจากโรคเอดส์ หรือกามโรคหรือโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการหรือได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยดังกล่าวได้ เพราะว่าโรคดังกล่าวจะทำให้ภูมิคุ้มกันบกพร่องและได้รับการเจ็บป่วยจากพาหะของยุงได้ง่ายกว่าคนอื่น ทำให้คนเหล่านี้ได้รับการยกเว้นไม่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองครับ

2020.11.10 15:15

ลพ

โรคที่ติดต่อมาไม่ได้เป็นมาจากยุงที่เป็นพาหะก็จะไม่ได้รับการคุ้มครองนะครับ อย่างเช่นโรคที่กำลังระบาดอยู่ในตอนนี้ covid19 ที่ทำลายปอดของผู้คน มีการติดต่อกันมาจากทางอากาศ การหายใจ การสัมผัส ไม่ได้มีพาหะมาจากยุง ทำให้เราต้องเข้าใจเกี่ยวกับจุดนี้นะครับว่าไม่ได้รับการคุ้มครองหรือการดูแลใดๆทั้งสิ้น ต้องจ่ายเอง

2020.12.10 15:57

มุโระ

น่าจะเกี่ยวข้องกับใช้ผิดเงื่อนไขไหมคะเพราะว่าบางคนเข้าใจผิดว่าซื้อประกันภัยก็จะคุ้มครองทุกโรคแต่อันนี้เป็นประกันที่ช่วยรักษาเมื่อมีโรคเกี่ยวกับยุงโดยตรงถ้าเป็นเกี่ยวกับค้างคาวหรือสัตว์อื่นๆก็คงจะไม่เข้าข่ายกัน เช่น ถ้าติดโรคโคโรน่าก็ประกันตัวนี้ไม่น่าจะคุ้มครองโดยตรง และอาจจะ คุ้มครอง ก็คุ้มครองพื้นฐานไม่ได้เยอะมากด้วย อาจจะเป็นเหตุผลหลักๆที่ไม่ได้รับสิทธิประโยชน์ที่มาจากประกันตัวนี้ค่ะ

2021.01.25 16:42

VR4

@กาย ทำไมต้องไปพูดถึงโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ด้วยนะครับ ไม่เกี่ยวข้องกับประกันตัวนี้อยู่แล้ว เพราะนอกจากโรคที่เกิดจากยุงเป็นพาหะ ประกันตัวนี้ก็ไม่คุ้มครองความเจ็บป่วยอย่างอื่นครับ เหมือนกับ Comment ของคุณ@ลพ ที่ตอบมาผมว่าเข้าใจชัดเจนดี แต่ถ้าใครไม่อยากจะจ่ายเองก็ทำประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคทั่วๆไปสิครับ

2021.03.18 12:0

จิรัชยา

ไม่ทราบว่าพี่ซื้อประกันตัวนี้ไปยังคะ ถ้าซื้อไปแล้วเขามีเรื่อง ระยะรอคอยคะพี่ ที่เราอาจจะไม่ได้รับการคุ้มครองถ้าเราเป็นอะไรก่อนหน้าที่ประกันจะคุัมครองเราคะ ปกติ ประกันตัวนี้จะมีระยะเวลารอคอย ที่15วันคะ ดังนั้น ถ้าพี่ซื้อประกันตัวนี้แล้ว ภายใน15วันพี่ต้องดูแลตัวเองให้ดีๆนะคะ อย่าหล่อยให้ยุงมากัดนะคะ ทายากันยุง นอนในมุ้งได้ก็ดีคะ

2021.04.19 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี