Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ผมมีเด็กๆที่บ้านหลายคน อายุต่ำกว่า 10 ขวบกันทั้งนั้น แล้วจำเป็นมากที่ต้องมีประกันภัยเอาไว้ดูแลเรื่องของสุขภาพ ไปหาหมอกันบ่อยจนไม่มีเงินเหลือกินข้าวแล้ว อยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เพื่อได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล แต่อยากทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองก่อนครับว่ามีอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

ให้การคุ้มครองที่น่าสนใจมากเลยทีเดียวนะครับ ถ้ามีการตรวจเจอว่าเราติดโรคที่มาจากยุงที่เป็นพาหะพบ จะได้รับเงินทำขวัญหรือชดเชยให้กับเรา 20,000 บาทเลยทีเดียว ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่มากนะครับ เพราะเราไม่รู้ว่าสักครั้งหนึ่งที่เราจะติดเชื้อจากยุงที่เป็นพาหะได้และได้รับเงินมากขนาดนี้ แต่เสียอย่างเดียวที่ 1 คนสามารถสมัครได้แค่ 1 ฉบับเท่านั้น

2020.11.10 15:16

แคน

แต่ต้องดูด้วยนะครับว่าเงินปลอบขวัญที่จะได้รับไม่ใช่ได้รับทุกครั้งที่ ติดโรคจากยุงที่เป็นพาหะจะได้รับแค่ครั้งเดียว หลังจากนั้นก็จะได้รับอีกก็คือเมื่อทำกรมทัณฑ์ในครั้งถัดไป สำหรับแบบแผนที่ 2 นี้ก็จะสามารถเบิกเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลสูงสุด 30 วันอยู่ที่ 1,000 บาทต่อวัน ก็ถือได้ว่าจะทำให้ตัวเองหรือทำให้คนอื่นก็ได้รับเงินชดเชยค่รับ

2020.12.10 15:58

มุโระ

๐ เกิดป่วยและติดเชื้อที่มาจากยุงก็มั่นใจได้เลยว่าจะได้รับการคุ้มครองจริงๆเพราะว่าโรคที่เกิดจากยุง อาจจะมีเยอะแต่ประกันตัวนี้จะช่วยให้คุณมั่นใจว่า มันจะ มีเงินพอที่จะรักษาเมื่อคุณป่วยเห็นว่าแผนที่ 2 จ่ายสูงสุดถึง 20000 บาทในการรักษาแต่ละครั้งเลยนะ แสดงว่าคุณสามารถมั่นใจได้ว่าเมื่อคุณป่วยก็ยังมีเงินส่วนนึงในการช่วย รักษาให้หาย บางทีอาจจะเป็น เหมือนกับเงินที่ช่วยชีวิตเลยละ

2021.01.25 16:42

Mushroom

@สมชาย คุณสมชายครับผมว่า กรมธรรม์เดียวก็เพียงพอแล้วนะครับ ไม่ค่อยมีใครซื้อประกันกรมธรรม์เดียวซ้ำหลายฉบับหรอกมันแปลกนะ สมมุติว่าถ้าคุณซื้อประกันตัวนี้แผนที่ 2 ความคุ้มครอง เงินชดเชยเมื่อป่วยเป็นโรคที่มาจากยุง 20,000 บาทผมว่าก็โอแล้วนะ ถ้านอนโรงพยาบาลเขามีเงินชดเชยรายได้ให้ด้วยนิ แต่ถ้าสมมุติเขาให้ซื้อสองกรมธรรม์ได้ต่อ 1 คน คุณจะจ่ายไหวหรอ

2021.03.18 12:2

จิรัชยา

สนใจทำแผนการคุ้มครองที่2 เหรอคะ เราว่าคุณขยับขึ้นมาอีกเป็นแผนการคุ้มครองที่3 ที่เป็นตัวสุดท้ายไปเลยน่าจะดีกว่านะคะ เพิ่มเงินจากแผนการคุ้มครองที่2แค่ร้อยกว่าบาทเองคะ แต่การคุ้มครองเพิ่มมาอีก หมื่นกว่าบาทเลยนะคะ อย่าง เงินปลอบขัวญก็ได้ 3หมื่นบาท ไม่ใช่2หมื่นบาทเหมือนแผนที่2 เงินชดเชยรายได้ ก็ได้วันละ1พันห้าร้อย บาทนะคะ

2021.04.19 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการที่เด็กซุกซนในโรงเรียนได้รับการคุ้มครองไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องได้รู้ก่อนที่จะได้รับเงินชดเชยปลอบขวัญ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคร้ายอะไรบ้างที่มีปัญหามาจากยุงที่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 3

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี