Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 3

สังเกตเห็นเกี่ยวกับแบบแผนการคุ้มครอง ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ที่สมัครบริการเอาไว้ให้เด็กๆใช้ เบี้ยประกันภัยไม่แพงและไม่ต่างกันมากกับแบบแผนที่ 3 ฉันเลยอยากรู้ว่ามีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างในการคุ้มครอง เพื่อที่จะสามารถเปรียบเทียบได้ถึงความแตกต่างและอาจจะเลือกใช้บริการของแบบแผนที่ 3 ด้วย ถ้าเห็นว่าการคุ้มครองดีกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มด

แน่นอนว่าราคาของเบี้ยประกันภัยแตกต่างกัน 100 บาทค่ะ ปกติแล้วแบบแผนที่ 2 จ่ายค่าเบี้ยประกันที่ 250 แต่แบบแผนที่ 3 จะเสียเบี้ยประกัน 350 ส่วนต่างตรงนี้ก็จะแตกต่างในเรื่องของการคุ้มครองด้วย สำหรับใครที่มีเงินและคิดว่าสามารถเพิ่มเงินได้อีก 100 บาท แนะนำว่าให้เลือกใช้แบบแผนที่ 3 จะให้การคุ้มครองที่คุ้มค่ามากกว่าค่ะ

2020.11.12 8:46

ปราง

น่าสนใจนะคะ เราเองก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่า มีประกันโรคที่มาจากยุงด้วย รู้สึกแปลกดีจัง เคยได้ยินแค่ว่าประกันสุขภาพหรือแค่ประกันชีวิตเท่านั้นเอง แต่ก็น่าสนใจอยู่นะเพราะว่าช่วงนี้โรคจากยุงมันก็ระบาดเยอะด้วยยิ่ง ช่วงหน้าฝนยิ่งติดบ่อยมากเลย แล้วก็คงจะดียิ่งทำให้เด็กๆก็ยิ่งดีด้วย ไม่งั้นพอถ้าเป็นโรคที่มาจากยุงแล้วเนี่ยเฮ้ยลำบากแน่

2020.12.11 6:23

ลูกน้ำ

แค่ 100 บาทสำหรับเบี้ยประกันภัยแต่คุ้มครองต่างกันถึง หลายพันหลายหมื่นบาท คิดดูสิครับเพิ่มเงินแค่นิดเดียว แต่สำหรับบางคนเงิน 100 บาทก็หมดได้ง่ายๆแต่ถ้าซื้อประกันภัยเขาจะเพิ่มแค่ 100 บาทก็ได้แผนที่ 3 แล้วได้รับการคุ้มครองมากขึ้นด้วยแถมยัง มีโอกาสที่ได้ใช้ เงินค่ารักษามากขึ้นด้วย ให้คิดดีๆแล้วก็คุ้มใช่ไหมครับสำหรับเพิ่มเงินแค่ 100 บาท

2021.01.26 16:2

มาม่า

แค่ 100 บาทสำหรับเบี้ยประกันภัยแต่คุ้มครองต่างกันถึง หลายพันหลายหมื่นบาท คิดดูสิครับเพิ่มเงินแค่นิดเดียว แต่สำหรับบางคนเงิน 100 บาทก็หมดได้ง่ายๆแต่ถ้าซื้อประกันภัยเขาจะเพิ่มแค่ 100 บาทก็ได้แผนที่ 3 แล้วได้รับการคุ้มครองมากขึ้นด้วยแถมยัง มีโอกาสที่ได้ใช้ เงินค่ารักษามากขึ้นด้วย ให้คิดดีๆแล้วก็คุ้มใช่ไหมครับสำหรับเพิ่มเงินแค่ 100 บาท

2021.01.26 16:6

Mushroom

@มด คุณเปรียบเทียบราคาให้เห็นชัดเจนดีครับว่าต่างกันยังไงบ้าง สรุปแล้วทั้งแผ่นที่ 1 2 3 ต่างกันแผ่นละ 100 บาทเท่านั้นเอง แต่ผมก็เข้าใจนะครับสำหรับคนเงิน 100 บาทก็มากอยู่ เอาเป็นว่าไม่กดดันละกันครับใครจ่ายไหวเท่าไหร่ก็เลือกแผนนั้นละกัน แต่สำหรับผม หรือคิดว่าคนส่วนใหญ่ก็คิดเหมือนกันแผนที่ 3 จ่าย 350 บาทก็ไม่ได้มากมายอะไรนัก

2021.03.18 12:4

จิรัชยา

ใจเราอยากให้คุณเลือกทำแผนการคุ้มครอง ที่3 ไปเลยค่า ค่าเบี้ยประกันต่อปี อย่างอายุเท่าไร จ่าย ปีละ350บาทเองคะ เพิ่มมาจากแผนการคุ้มครองที่2 ร้อยหน่อยๆเองคะ เราว่าจะซื้อทั้งทีเอาให้สุดไปเลยคะ เพราะค่าเบี้ยประกัน ไม่ได้แะงเหมือนพวกประกันสุขภาพทั่วไป อันนี้เราสามารถทุ้มได้เต็มที่เลยคะ คิดดู แผน3มีเงินชดเชย วันละ พันห้าร้อยบาทเลยนะ

2021.04.19 14:46

Kiddy

ประกันที่รูปแบบเดียวกันแต่มีหลายๆแบบแผน เช่นแผ่นที่ 1 ที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 ที่ 5 ส่วนมากก็จะต่างกันตรง วงเงินคุ้มครองกับค่าเบี้ยประกันแค่นั้นแหละค่ะแต่เงื่อนไขการคุ้มครองส่วนมากก็จะคล้ายๆกัน ประกันตัวนี้ก็ต่างกันนิดเดียว ต่อให้ซื้อแบบแพสูงสุดค่าเบี้ยประกันก็ไม่แพงแต่คุ้มนะคะช่วงนี้ใกล้หน้าฝนแล้วด้วย น่าสนใจเหมือนกันค่ะประกันที่คุ้มครองโรคร้ายจากยุง

2021.07.19 6:50

Pimon

ถ้ามีเงินพอซื้อแบบแผนสูงสุดแล้วก็คุ้มค่ะสำหรับ ประกันนี้ เพราะว่าเบี้ยไม่แพง ส่วนเรื่องความคุ้มครองนั้นก็น่าจะคุ้มอยู่ ก็ต้องดูตามความเสี่ยงแล้วก็ดูว่าจ่ายเที่ยวไหวเท่าไหร่ มันก็ไม่ใช่ประกันต่อเนื่องเป็นปีต่อปี ลองทำแบบแผนสูงสุดก่อนก็ได้ ปีต่อไปเงินน้อยลงก็เปลี่ยนเป็นแบบแผนที่จ่ายเบี้ยลดลงได้ อิสระอยู่แล้ว

2021.09.12 11:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการที่เด็กซุกซนในโรงเรียนได้รับการคุ้มครองไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องได้รู้ก่อนที่จะได้รับเงินชดเชยปลอบขวัญ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคร้ายอะไรบ้างที่มีปัญหามาจากยุงที่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี