Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคร้ายอะไรบ้างที่มีปัญหามาจากยุงที่ให้การคุ้มครองครับ

ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครอง ในเรื่องของโรคร้ายที่เกิดขึ้นจากยุงที่เป็นพาหะ มีเด็กอยู่ที่บ้านหรืออยากเลือกประกันสุขภาพเอาไว้คุ้มครองเขา สำหรับประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคที่มาจากยุงที่มีอะไรบ้างครับ จะได้ใช้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจก่อนที่จะสมัครใช้บริการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พายุ

ถ้าพูดถึงโรคร้ายที่มาจากยุงก็คิดถึงโรคอะไรบ้างล่ะครับ โรคไข้เลือดออกเดงกี โรคไข้จับสั่นหรือไข้ป่า ก็สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้นะครับ คิดถึงถ้าใครที่มีบ้านมีต้นไม้เยอะ หรือว่ามีความเสี่ยงจากการโดนยุงกัดบ่อยๆ ก็แนะนำให้เลือกทำประกันภัยโรคร้ายจากยุงเอาไว้ดีกว่านะครับ นอกจากจะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เจ็บป่วยแล้ว สามารถเบิกค่ารักษาได้ด้วย

2020.11.12 8:48

อ้อ

นึกไม่ออกหรือเปล่าคะ โรคที่มียุงเป็นพาหะส่วนใหญ่ ไข้เลือดออก ซึ่งโรคนี้ส่วนใหญ่แล้วเด็กจะเป็นกันเยอะเพราะว่ามีภูมิคุ้มกันน้อยกว่าผู้ใหญ่ อยากจะแนะนำพ่อแม่ที่ มีลูกๆแล้วเสียงที่จะได้รับ การติดต่อหรือว่าเป็นโรคที่มาจากยุงที่เป็นพาหะด้วยนะคะว่าทำเอาไว้ก็ดีกว่า เพื่อจะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ลูกของคุณ เจ็บป่วยจากโรคที่เป็นพาหะได้

2020.12.11 14:8

ลูกน้ำ

หลายโรคนะ โรคที่ได้ยินบ่อยๆก็น่าจะเป็นไข้เลือดออกไหม เช่นดาราหลายคนหรือว่าคนดังหลายคนก็ตายเพราะโรคไข้เลือดออกเหมือนกันเพราะว่าจะใช้เงินค่ารักษาเยอะกว่าแล้วก็ จะใช้เวลาที่รักษานานกว่าด้วย ถ้าคิดดีๆ เพิ่มเงินไม่กี่บาทซื้อประกันที่ดีขึ้นเพื่อรักษาโรคนี้ก็ดีเหมือนกันแต่ส่วนตัวคิดว่าแผนที่ 2 ก็พอดีนะถ้าเกิดคุณสุขภาพแข็งแรงและมีเงินสำรองพอที่จะรักษา

2021.01.26 16:2

มาม่า

หลายโรคนะ โรคที่ได้ยินบ่อยๆก็น่าจะเป็นไข้เลือดออกไหม เช่นดาราหลายคนหรือว่าคนดังหลายคนก็ตายเพราะโรคไข้เลือดออกเหมือนกันเพราะว่าจะใช้เงินค่ารักษาเยอะกว่าแล้วก็ จะใช้เวลาที่รักษานานกว่าด้วย ถ้าคิดดีๆ เพิ่มเงินไม่กี่บาทซื้อประกันที่ดีขึ้นเพื่อรักษาโรคนี้ก็ดีเหมือนกันแต่ส่วนตัวคิดว่าแผนที่ 2 ก็พอดีนะถ้าเกิดคุณสุขภาพแข็งแรงและมีเงินสำรองพอที่จะรักษา

2021.01.26 16:6

Mushroom

@พายุ ตอนแรกก็คิดออกแค่โรคไข้เลือดออกเท่านั้น คิดไม่ค่อยออกเหมือนกันว่าโรคจากยุงมีโรคอะไรบ้าง แต่พอคุณอธิบายมาก็พอจะนึกออกบ้างแล้วครับ สรุปว่ารูปเหล่านี้นอกจากให้เลือดออกไปประกันตัวนี้คุ้มครองหมดเลยใช่ไหม ก็ดีนะเพราะบางทียุงที่มากัดเราอาจจะไม่ได้พามาแค่โรคไข้เลือดออกก็ได้ ทำประกันนี้ไว้อุ่นใจดีเหมือนกันนะ

2021.03.18 12:7

สรชัย

โรคที่เกี่ยวกับยุง ก็ไม่น่าจะมีเยอะนะครับ ที่เรานึกออกกัน ก็แบบี่เพื่อนๆคิดเลยครับ แต่ เพื่อนรู้จักโณคเท้าช้างไหมครับ อันนี้ก็เกิดมาจากยุงเหมือนกันนะครับ เอาว่า ถ้าแพทย์ระบุ ว่าอาการไข้ของเรามาจากยุงเป็นพาหะ ยังไงเราก็ได้รับการคุ้มครองแน่นอนครับ ดีนะครับที่คุ้มครองแบบนี้ ใกล้หน้าฝนเข้ามาแล้วด้วย ต้องมีติดตัวไว้นะครับ

2021.04.19 15:39

Wanna

@สรชัย เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าโรคเท้าช้าง เป็นโรคที่มียุงเป็นพาหะ เดี๋ยวต้องไปซื้อ Google สักหน่อยแล้วว่าจริงไม่จริงยังไง เป็นเพราะว่าฝนตกบ้างมีน้ำขังหรือบางที่บางทีเราก็เป็นตามเททิ้งให้หมด บ้านก็อยู่ติดกับป่าด้วยแหละ เราพูดถึงแบบการสักหน่อยบอกเลยว่าสนใจมากสนใจอยากทำให้ลูกที่บ้านค่ะเพราะว่าแต่ก็ยังดีเราชอบไปนั่งเล่นหน้าบ้านตอนเย็น

2021.05.14 10:44

Achira _1

@มาม่า พอคุณพูดถึงดาราบางคนที่เสียชีวิตเพราะโรคไข้เลือดออก จากตอนแรกที่ผมคิดว่าประกันภัยโรคร้ายจากยุง ของกรุงเทพประกันภัย ดูเฉยๆไม่น่าจะเหมาะกับตัวผม พอมาอ่านคอมเม้นท์ของคุณผมต้องคิดใหม่แล้วครับ จะว่าไปโรคที่เกิดจากยุงเป็นพาหะก็อันตรายไม่น้อย อาจทำให้ป่วยหนักจนถึงขั้นเสียชีวิตได้จริงๆอย่างที่คุณบอกมาอะครับ

2021.05.19 14:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการที่เด็กซุกซนในโรงเรียนได้รับการคุ้มครองไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องได้รู้ก่อนที่จะได้รับเงินชดเชยปลอบขวัญ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 3

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี