Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ

สังเกตเห็นเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัยที่สมัครใช้บริการของ ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ถึงแม้ว่าเบี้ยประกันภัยจะจ่ายไปไม่มาก สามารถนำเงินส่วนนี้ไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ อยากจะให้เป็นผลประโยชน์สำหรับพ่อแม่ด้วยที่ต้องจ่ายเงินประกันภัยนี้ให้กับลูกๆ กำลังหาช่องทางเพิ่มเติมค่ะเพื่อที่จะได้ช่วยในการลดหย่อนภาษี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วายุ

เนื่องจากราคาของเบี้ยประกันภัยก็ไม่ได้สูงมาก ทั้ง 3 แบบแผนก็อยู่แค่ 150 ถึง 350 ราคานี้ไม่สามารถที่จะนำไปรวมเพื่อช่วยให้สามารถลดภาษีรายได้ประจำปีครับ ถ้าอยากจะได้รับการลดหย่อนภาษีแนะนำว่า ให้เลือกประกันภัยที่จ่ายเยอะๆและได้รับการคุ้มครองตื่นดีกว่าครับ ยังเป็นการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแบบนี้จะได้รับการยกเว้นภาษีมากกว่า

2020.11.12 8:54

เวิล

เบี้ยประกันแค่นี้ไม่สามารถที่จะลดหย่อนภาษีได้หรอกครับ 250 บาทเอง สำหรับคนที่เป็นพ่อแม่และทำประกันภัยเอาไว้ให้กับลูกก็จะได้รับการคุ้มครองในเรื่อง โรคที่เป็นพาหะที่มาจากยุงผมคิดว่าไม่ได้รับการลดหย่อนภาษีหรอกนะครับ เบี้ยประกันแพงเป็นหมื่นอะไรแบบนี้ก็สามารถที่จะใช้ได้ แต่ราคาเบี้ยประกันขณะนี้ใช้ไม่ได้หรอกครับเอาไปลดหย่อนไม่ได้

2020.12.11 14:11

ลูกน้ำ

น่าจะได้นะครับเห็นเบี้ยประจำ พี่ก็รักน้องเองไม่ใช่หรอครับถ้าเงินประกันภัยหลักร้อยลดหย่อนภาษีได้ผมว่าน่ามหัศจรรย์นะครับแต่ที่จริงเมื่อก่อนอาจจะทำได้แต่เดี๋ยวนี้เหมือนกับว่าเขาจะไม่ค่อยให้ทำกันแล้วนะครับเอาประกันภัยไปลดหย่อนภาษีรายละเอียดก็อาจจะเปลี่ยนไปตามปีการยกก็ได้ผมอาจจะตกข่าว แต่ยังไงก็คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ยากที่เบี้ยประกันภัย สุขภาพคุ้มครองจากยุงไปลดภาษีไม่น่าจะเป็นไปได้

2021.01.26 16:3

มะแว้ง

น่าจะได้นะครับเห็นเบี้ยประจำ พี่ก็รักน้องเองไม่ใช่หรอครับถ้าเงินประกันภัยหลักร้อยลดหย่อนภาษีได้ผมว่าน่ามหัศจรรย์นะครับแต่ที่จริงเมื่อก่อนอาจจะทำได้แต่เดี๋ยวนี้เหมือนกับว่าเขาจะไม่ค่อยให้ทำกันแล้วนะครับเอาประกันภัยไปลดหย่อนภาษีรายละเอียดก็อาจจะเปลี่ยนไปตามปีการยกก็ได้ผมอาจจะตกข่าว แต่ยังไงก็คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ยากที่เบี้ยประกันภัย สุขภาพคุ้มครองจากยุงไปลดภาษีไม่น่าจะเป็นไปได้

2021.01.26 16:7

Red55

@วายุ อันนี้เห็นด้วยนะครับคือเบี้ยประกันมันน้อยจริงๆไม่แพงเลย ส่วนมากประกันสุขภาพที่มีระยะเวลาคุ้มครอง 1 ปีและเบี้ยถูกลดหย่อนภาษีไม่ได้หรอกครับ ถ้าอยากได้จ่ายเบี้ยแบบลดหย่อนภาษีคงจะต้องทำประกันชีวิตแล้วล่ะ ถ้าเป็นประกันชีวิตนะทุกตัวเลยลดหย่อนภาษีได้จริง ทำประกันสุขภาพเบี้ยถูกๆแบบนี้มีแต่จะเสียภาษีนั่นแหละครับ

2021.03.18 17:26

สรชัย

อันนี้เป็นเบี้ยประกันที่ราคาไม่ถึง1พันบาท ไม่สามารถนำไปลดหย่อนได้ครับ อค่หลักร้อยไม่น่าจะมีผลอะไรมากจากอาชีพของคุณนะครับ หรือถ้าคุณอยากได้ประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีได้ ทำไมไม่รองซื้อประกันที่เขามีการคุ้มครองโณคอื่นๆไปเลยครับ อย่างประกันเหมาจ่ายค่ารักษา หรือว่าประกันโรคร้ายแรงนะครับ เบี้ยก็จ่ายเยอะ น่าจะเอาไปลดหย่อนได้ครับ

2021.04.19 15:39

M&M

ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะมีสิทธิ์ลดหย่อนภาษีนะครับ เพราะเป็นแค่ประกันสุขภาพเบี้ยถูกๆนะครับ จำไว้นะครับว่าประกันทุกๆรูปแบบไม่ได้มีสิทธิ์ลดหย่อนภาษีเสมอไปนะ แล้วสิทธิ์ตรงนี้ก็ไม่ควรจะมาเป็นเหตุผลที่ทำให้เราเลือกซื้อประกันแบบใดแบบหนึ่งนะครับ ควรดูที่ความคุ้มครองและราคาของเบี้ยประกันดีกว่าครับ นี่คือเรื่องสำคัญ

2021.07.21 11:53

James_007

@M&M ไม่ต้องความคิดเห็นส่วนตัวหรอกครับ เรื่องจริงเงื่อนไขของรายการแบบแผ่นนี้ก็คือลดหย่อนภาษีไม่ได้ มันเป็นประกันสุขภาพนะครับแล้วก็เป็นแบบสั้นๆ คุ้มครองเฉพาะเจาะจงแค่บางเรื่องเราก็เบี้ยประกันถูกมากด้วย จริงๆแล้วประกันสุขภาพเนี่ยไม่ใช่ถูกแบบแผนนะคะที่ลดหย่อนภาษีได้ 50 50 เปอร์เซ็นต์เลยนะ ที่มีสิทธิ์ลดหย่อนภาษีไม่เหมือนประกันชีวิต

2021.09.13 5:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการที่เด็กซุกซนในโรงเรียนได้รับการคุ้มครองไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องได้รู้ก่อนที่จะได้รับเงินชดเชยปลอบขวัญ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคร้ายอะไรบ้างที่มีปัญหามาจากยุงที่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 3

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี