Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ผมสังเกตเห็น ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ราคาของเบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยสำหรับแบบแผนทั้ง 3 อย่าง การสมัครใช้บริการเอาไว้ให้ลูกๆได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล แต่ก็อยากจะทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองก่อนนะครับว่า มีประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กอล์ฟ

สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองให้การคุ้มครองจากโรคร้ายที่มาจากยุงที่เป็นพาหะเท่านั้นค่ะ แล้วจะได้รับการคุ้มครองหรือผลประโยชน์มากที่สุดเพราะเป็นแบบแผนที่ 3 ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเมื่อตรวจเจอโรคที่มาจากยุงเป็นพาหะ และในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลด้วย ถือว่าคุ้มครองได้ดีมากเลยนะครับ และได้รับเงินชดเชยในตอนที่นอนรักษาตัวในโรงพยาบาลด้วย

2020.11.12 8:59

ธง

ถือว่าเป็นแบบไหนการคุ้มครองเยอะที่สุดสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยโรคร้ายจากยุงเลยนะครับ ซึ่งจะได้รับเงินชดเชยสูงสุดถึง 30,000 บาท หรือว่ามีความคุ้มค่ามากนะครับถ้าตรวจเจอหรือว่าพบ โรคที่มาจากยุงที่มีการกำหนดเอาไว้เพราะได้รับเงินชดเชยเยอะ แต่ถึงแม้ว่าจะไม่ป่วยเป็นโรคดังกล่าวค่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้แพงอะไรแค่อายุมากกว่า 15 ปี 350 บาทเอง

2020.12.11 14:14

Box

คนป่วยเป็นโรคที่เกี่ยวกับยุงเช่นโรคไข้เลือดออกโรคมาลาเรียประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 แผนประกันที่จะทำให้คุณไม่ต้องห่วงเรื่องโรคร้ายที่มากับยุงอีกต่อไป หากคุณเป็นคนที่ต้องทำงานกลางแจ้งในช่วงที่มียุงเยอะๆล่ะก็ประกันตัวนี้เป็นประกันที่เหมาะกับคุณมากๆ โดยที่ประกันนี้ให้เงินชดเชยเมื่อป่วยติดต่อกันเกิน 5 วัน 30,000 บาท และให้เงินชดเชยรายวัน 1,500 บาท โดยที่ประกันนี้มีค่าเบี้ยประกัน 350 บาท

2021.01.26 16:8

Dazy

@Box ชอบตรงที่ได้เงินชดเชยรายได้วันละตั้ง 1,500 บาทนี่แหละครับ ส่วนเบี้ยประกันถึงแม้จะเป็นแผนที่ 3 แผนสูงสุดก็จ่ายแค่ 350 บาท ขอบคุณข้อมูลของคุณBoxนะครับ เวลาผมอ่านเรื่องประกันอย่างผมก็มักจะอ่านแค่แบบแผนเดียวที่เขาโชว์ขึ้นมา ไม่ค่อยอ่านไปถึงแผนอื่นๆ แต่ก็จะอาศัยเข้ามาอ่านในห้องกระทู้แบบนี้ก่อนถ้ามีข้อมูลน่าสนใจค่อยไปศึกษาเพิ่มเติม

2021.03.18 17:32

ณัฐกานต์

ถึงจะเป็นแผนการคุ้มครองที่สูงแต่ ค่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้สูงอย่างอันอื่นๆนะคะ พอเราพูดถึงการคุ้มครองแผนสูงสุดทำเอาคิดว่าแพง แต่ตัวนี้ ค่าเบี้ยประกัน จ่ายที่ปีละ350บาท ดูไม่ผิดหลอกคะ เพื่อน ประกันนี้คุ้มครองอะไรไม่ได้มากคะ ส่วนใหญ่คนที่ซื้อก็ซื้อเอาไว้ป้องกันเฉยๆคะ เพราะว่าค่าเบี้ยไม่ได้แพง ซื้อเก็บไว้ได้คะ

2021.04.19 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเจ็บป่วยร้ายแรงด้วยไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี