Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเจ็บป่วยร้ายแรงด้วยไหมครับ

ผมสังเกตเกี่ยวกับการคุ้มครองหรือเบี้ยประกัน ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ก็ถือว่าให้การคุ้มครองที่ดีจากโรคติดต่อหรือโรคระบาดที่มาจากยุง แต่ผมอยากรู้ด้วยว่า สามารถให้การคุ้มครองโรคติดต่อที่เป็นโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ เพราะดูเหมือนว่าทุกวันนี้โรคติดต่อร้ายแรงก็เกิดขึ้นมีเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ จะสามารถให้การคุ้มครองได้ไหมคับในส่วนนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิมพ์

ไม่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงนะคะ ถ้าเรากลัวว่าจะเป็นมะเร็งหรือโรคร้ายแรงที่ทำให้ถึงขนาดที่รักษาต้องใช้ค่ารักษาเยอะๆ แนะนำว่าให้ไปสมัครเพิ่มเติมกรมธรรม์ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายแรงดีกว่าค่ะ เอากรมธรรม์นี้จะให้การคุ้มครองโรคร้ายที่เกิดจากยุงที่เป็นพาหะเท่านั้น ก็ถือว่าเป็นโรคร้ายแรงนะคะแต่มีการจำกัดโรคเกี่ยวกับแค่ยุงที่เป็นพาหะ

2020.11.12 9:8

แป้ง

ไม่มีหรอกค่ะ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองที่มาจากโรคร้ายแรงอย่างเช่นโรคมะเร็ง โรคไต เบี้ยประกันปีละ 350 ไม่สามารถใช้หรอกค่ะ กรมธรรม์ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองโรคที่เป็นทหารที่มาจากยุงเท่านั้นค่ะ ได้รับเงินปลอบขวัญเมื่อตรวจเจอโรคที่มีการกำหนดเอาไว้ และสามารถได้รับเงินชดเชยจากการที่ต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วย

2020.12.11 14:18

Lux

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับเพราะว่าประกันภัยโรคร้ายที่เกี่ยวกับยุงและจะคุ้มครองโรคที่เกี่ยวกับยุงโดยตรงไม่น่าจะเกี่ยวกับโรคร้ายเช่นโรคมะเร็งโรคปอดหรือโรคโคโรนาไวรัสที่เกิดจากค้างคาวก็ไม่น่าจะเกี่ยวกันเพราะว่าประกันเขียนว่าเกี่ยวกับยุงใช่ไหมเพราะฉะนั้นเงื่อนไข เขาน่าจะต้องผูกกับยุงด้วย คิดว่าถ้าเป็น บุคคลที่เสี่ยงจะเป็นโรคร้ายแรงซื้อประกันที่คุ้มครองโรคร้ายแรงเลยดีกว่านะครับจะได้รับทางตรงมากกว่า

2021.01.26 16:9

Lava

@แป้ง ใช่ค่ะเหมือนที่คุณแป้งว่า เบี้ยประกัน ไม่ถึง 500 แต่อยากได้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงเนี่ยนะ เป็นงงเลย!!! ค่าเบี้ยประกันไม่ถึง 500 แล้วคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยเนี่ยจะวิ่งเข้าใส่ ไปซื้อแบบไม่รอรีเลยค่ะ นี่ก็อยากซื้อประกันที่คุ้มครองโรคร้ายแรงอยู่เหมือนกันนะคะแต่เห็นเบี้ยประกันแล้วก็ Stop ตัวเองเอาไว้ก่อน แต่ไม่รู้จะป่วยเอาเมื่อไหร่เหมือนกันนะ เงินไม่มีทำไงได้

2021.03.18 17:38

เฉลิมพันธ์

โรคมาลาเรียขึ้นสมองนี้จัดว่าเป็นโรค ร้ายแรงไหมครับ ถ้าเป็นแสดงว่าประกันตัวนี้ก็คุ้มครองโรคร้ายแรงครับ แต่มีข้อแม้ในการคุ้มครองครับ ว่าโรคที่เราเป็นต้องมีสาเหตุมาจากยุงเป็นพาหะเท่านั้นครับ ถ้าเป็นโรคร้ายแรงแบบอื่น ก็ต้องขอบายเลยครับ ถ้าเป็นแบบนี้ซื้อประกันโรคร้ายแรงด้วยก็ได้นะครับ คุณจะได้ไม่ต้องมากังวล

2021.04.19 15:38

Jimmy

@จขกท. โรคร้ายแรงที่คุณพูดถึง หมายถึงพวกโรคมะเร็ง โรคเบาหวาน โรคหัวใจ โรคพวกนี้หรือเปล่า? เพราะว่าถ้าใช่ก็คงจะเหมือนที่คอมเมนต์อื่นๆบอกมาแล้วว่าไม่เกี่ยวกัน ประกันตัวนี้คุ้มครอง โรคที่มาจากยุงไม่ว่าจะร้ายแรงแค่ไหน ถ้าเป็นโรคร้ายแรงที่เป็นโรคเรื้อรังอย่างที่ผมยกตัวอย่างมาตอนต้นก็คงจะคุ้มครองหรอกครับ น่าจะคนละอย่างไปเลย

2021.05.20 13:34

ลูกชิ้นปิ้ง%%

เคยเห็นผ่านตาอยู่บ้างนะครับประกันทีีเกี่ยวกับยุงแต่ไม่รู้ว่าของบริษัทอะไร พอมาอ่านกระทู้นี้รู้ละว่าเป็นประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 ของกรุงเทพประกันภัย โดยหลักๆประกันฉบับนี้จะให้ความคุ้มครองเมื่อมีความเจ็บป่วยอันเนื่องมาจากยุงใช่มั้ยครับ แล้วเรื่องค่ารักษาพยาบาลจะได้ด้วยมั้ย เดี๋ยวนี้ค่ารักษาแพงครับ

2021.05.24 13:32

Meem

จะว่าไปก็ไม่เชิงนะคะ คือ ประกันภัยโรคร้ายจากยุงจะคุ้มครองโรคร้ายด้วยนั่นแหละ แต่เป็นโรคร้ายที่มาจากยุงเท่านั้นค่ะ ซึ่งมีเยอะอยู่นะคะ ไม่ใช่แค่โรคไข้เลือดออกเท่านั้น โรคที่มียุงเป็นพาหะมีอีกเยอะมาก อย่างโรคมาเรเลียก็ใช่นะคะ ถ้าอ่านเงื่อนไขของประกันนี้จะรู้อีกเยอะเลยว่ามีโรคอะไรบ้างที่มาจากยุงค่ะ แนะนำให้ศึกษาค่ะ

2021.07.21 14:53

มัดซีนาบอน

@Meem ใช่เลยค่ะ โรคไวรัสที่ยุงเป็นพาหะ บางโรคหรือเกือบจะทุกโรคก็เรียกว่าโรคร้ายแรงได้นะคะ ประกันนี้ยังเรียกว่าโรคร้ายจากยุงเลย มันก็เป็นโรคที่ทำให้ถึงชีวิตได้อยู่นะ อย่างเช่นรูปที่หลายคนรู้จักเป็นอย่างดีคือ โรคไข้เลือดออกก็ทำให้คนเสียชีวิตได้นะคะ แล้วยิ่งเมื่อก่อนที่คนเรายังไม่ค่อยรู้จักโลกนี้ดีเท่าไหร่ก็ดูเบา ทำให้เสียชีวิตง่ายกว่า

2021.09.14 14:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี