Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางช่องทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมคะ

ฉันอายุ 35 ปีแล้ว แต่เนื่องจากบ้านฉันค่อนข้างเป็นธรรมชาติ มียุงเยอะมาก เลยอยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยที่ป้องกันตัวเอง จากโรคติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ ฉันเลือกประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย แต่ก็หาที่สมัครใช้บริการไม่ได้ เพราะไม่มีสำนักงานใกล้บ้าน เลยอยากทราบว่ามีวิธีการสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตบ้างไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แนน

สามารถจะเลือกสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้นะคะ ถ้าเราไม่สะดวกที่จะเดินทางไปยังธนาคารกรุงเทพ ก็สามารถสมัครผ่านช่องทางออนไลน์ได้เลย วิธีนี้สะดวกมากเลยค่ะซึ่งช่วยให้เราสามารถอ่านเงื่อนไขการคุ้มครองได้ง่ายกว่า และช่วยเราให้สามารถที่จะเปรียบเทียบกับกรมธรรม์การคุ้มครองอย่างอื่นได้ด้วย จะได้ไม่ต้องเดินทางค่ะ

2020.11.12 9:9

เอิญ

ถ้าอยากจะเดินทางไปหาตัวแทนก็สมัครได้ที่ธนาคารกรุงเทพนะคะ แต่ถ้าไม่อยากจะเดินทางไปยังสำนักงานสาขาของธนาคารกรุงเทพแล้ว แนะนำว่าเดี๋ยวนี้สำหรับใช้บริการผ่านทางระบบอินเตอร์เน็ตก็ได้ ทำให้เราไม่ต้องเสี่ยงที่จะไปติดเชื้อโรคหรือการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่าด้วย สะดวกมากเลยค่ะสำหรับตัวเราเองแค่มีเงินจ่ายค่าเบี้ยกรมธรรม์ประกันภัยก็พอ

2020.12.11 14:19

Lux

ได้แน่นอนครับสามารถใช้ช่องทางการสมัครทางอินเทอร์เน็ตได้แน่นอนเพราะว่าเดี๋ยวนี้อินเตอร์เน็ตก็ตอบสนองหลายอย่างทั้งการสมัครประกันออนไลน์แล้วก็การปรึกษาตัวแทนประกันออนไลน์ด้วยแต่ทางเลือกอีกทางเลือกหนึ่งก็คือขอเบอร์ติดต่อคนขายประกันเป็นส่วนตัวนี้ก็ดีนะถ้ารู้จักเขารู้จักที่อยู่ของเขาแล้วก็สนิทกันก็จะทำให้รู้วิธีการเบิกประกันได้ง่ายเขาก็ช่วยหาที่ได้รับวงเงินสูงด้วยส่วนตัวก็รู้จากประสบการณ์ที่ดีกว่านี้นะ

2021.01.26 16:9

Lava

ต่างกันเลยนะคะ @แนน คุณอาจจะชอบสมัครผ่านออนไลน์มันสะดวกดี เรื่องความสะดวกในเห็นด้วยค่ะ แต่ส่วนตัวแล้วเนี่ยก่อนจะซื้อประกันอะไรชอบสอบถามหลายเรื่องเพื่อความมั่นใจ เรื่องเงื่อนไขแล้วก็ขั้นตอนต่างๆในการเคลมหรือว่ารับเงินชดเชยรายได้โดยเฉพาะประกันที่มีเงินชดเชยรายได้ให้นะคะ ก็เลยชอบเข้าไปซื้อที่ตัวแทนโดยตรง ประกันตัวนี้เป็นของกรุงเทพประกันภัย ก็ไม่ได้ไปยากลำบากอะไรมาก

2021.03.18 17:39

นกแก้ว

ได้ไม่ได้ไม่รู้คะ ตอนนี้เรากำลังนั้งอยู่น่าคอม คะ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อประกันตัวนี้ดีไหม แล้วจะเลือกแผนไหนดี ตอนนี้กรอกข้อมูลส่วนบุคคลเรียบร้อยแล้วคะ เพียงแค่รอตัดสินใจเท่านั้นคะ เราว่าจะเลือกแผนการคุ้มครองที่3 คะ ดูแล้วเข้าท่ากว่าอีก2ตัวคะ อย่างที่ชอบคือมีเงินชดเชยให้เราถึงวันละ 1500 บาท อันนี้เราว่าได้เยอะจริงๆนะคะ

2021.04.19 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี