Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ในกรณีที่โดนลูกหลงจากการถูกทำร้ายร่างกายของกลุ่มม็อบ หรือเด็กวัยรุ่นตีกันข้างบ้าน สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองจาก ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย รู้อยู่นะครับว่าให้การคุ้มครองจากโรคที่มีพาหะที่มาจากยุง แล้วอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการถูกทำร้ายร่างกายล่ะครับ สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนู

ถ้าถูกทำร้ายร่างกายเนื่องจากยุงที่เป็นพาหะก็สามารถได้รับการคุ้มครองครับ แต่ถ้าถูกทำร้ายจากคนอื่นที่ทำให้ร่างกายบาดเจ็บ ไม่สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลหรือให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ได้ แนะนำว่าให้เลิกกรมธรรม์ประกันภัยที่ให้การคุ้มครองเมื่อถูกทำร้ายดีกว่าครับ เพราะเบี้ยประกันภัยนี้จะให้การคุ้มครองแค่ยุงเพราะราคาไม่แพงมาก

2020.11.12 9:10

อ้อ

เบี้ยประกันขนาดนี้ไม่สามารถได้รับการคุ้มครองการทำร้ายร่างกายได้นะคะ 2 เงื่อนไขก็บอกอยู่แล้วว่าให้การคุ้มครองจากโรคที่มีปัญหาที่มาจากยุงเท่านั้น ถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องการถูกทำร้ายร่างกายต้องหักประกันเสริม หรือว่าสมัครใช้บริการของประกันอุบัติเหตุดีกว่านะคะ จะได้สอดคล้องกับความกับการใช้ชีวิต ของตัวคุณเอง

2020.12.11 14:21

Hung

ไม่ได้เกี่ยวกันนะครับถ้าถูกทำร้ายร่างกายก็อาจจะต้องเป็นประกันสุขภาพหรือเป็นประกันที่รักษาหรือให้การคุ้มครองโดยตรงในเรื่องค่ารักษาพยาบาลหรือห้องพยาบาลแต่ถ้าเกี่ยวข้องกับยุงประกันตัวนี้หายแน่นอนจ่ายเต็มจำนวน ถ้าอย่างนั้นต้อง ระวังตัวดีๆไม่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงที่มีวัยรุ่นเลือดร้อนอยู่เยอะๆ ทำให้เจ็บตัวได้ง่ายๆ ก็เลย ต้องระวังตัวดีๆถ้าไม่มีประกันด้วยถ้ามีประกันก็ต้องระวังด้วย

2021.01.26 16:10

Bamby

@หนู ตลกดีค่ะที่คุณเปรียบเทียบถ้าถูกทำร้าย จากคนไม่คุ้มครอง แต่ถ้าถูกทำร้ายจากยุงคุ้มครอง ยังไงก็ขอแนะนำจขกทอีกเสียงนะคะ ว่าถ้าอยากได้ความคุ้มครองจากกรณีถูกทำร้ายที่เรียกได้ว่าเป็นเหมือนอุบัติเหตุเนี่ย แนะนำให้ทำประกันอุบัติเหตุค่ะ ซึ่งประกันอุบัติเหตุทั้งตัวเบี้ยประกันก็ไม่แพงนะคะ แต่ก็ต้องดูเงื่อนไขด้วยว่าคุ้มครองกรณีอะไรบ้าง

2021.03.18 17:42

วงศ์วิรุจน์

อ่าน ตอบเม้นแล้วขำเลยครับ แต่ก็จริงอย่างที่บอกครับ ตัวนี้คุ้มครองโรคจากยุงเป็นพาหะ ดังนั้นถ้าน้องไปมีเรื่องกับยุงข้างบ้านแล้วเกิดมีปากเสียงกันจนถึงขั้นที่ทะเลาะวิวาท ประกันตัวนี้คุ้มครองน้องทันทีครับ แต่ถ้าน้องไปมีเรื่องกับยุงถึงขั้นนั้น พี่ว่าน้องไม่น่าจะได้มารักษาเรื่องอุบัติเหตุนะครับ พี่ว่าน่าจะได้ไปอีกโรงพยาบาลหนึ่งมากกว่าครับ

2021.04.20 14:21

MiMi

@หนู ถ้าเป็นเราเราก็จะตอบแบบคุณนี่แหละ ถามมาได้ก็เห็นเห็นอยู่ว่าเนี่ยเป็นประกันคุ้มครองโรคร้ายจากยุง ไม่ใช่ประกันอุบัติเหตุ เรื่องที่คุณถามมันคนละเรื่องกับความคุ้มครองที่ประกันตัวนี้มีให้เลยนะ เหมือนกับถามว่าเกลือหวานหรือเปล่า? ถามว่าน้ำตาลเค็มไหม? อะไรทำนองนี้เลยอ่ะ คือคนอ่านคำถามก็งง ส่วนคนถามก็น่าจะงงมากกว่า

2021.05.12 15:12

น้องกิ่ง

ทำซะงงเลย กำลังตั้งใจอ่านกระทู้แล้วก็สะดุด เอ๊ะ! คำถามกับเนื้อหาตอนต้นกระทู้มันคนละเรื่องหรือเปล่า เราก็นึกว่าเราอ่านผิดต้องกลับไปอ่านทั้งหมดอีกรอบ แหม! ประกันโรคร้ายจากยุง จะให้คุ้มครองเมื่อถูกทำร้ายร่างกายได้ยังไง มันก็จะคุ้มครองครอบคลุมมากไปนะคะ แล้วเจ้าของกระทู้จะเอาตัวเองไปอยู่ในจุดที่มีความเสี่ยงจะถูกทำร้ายทำไมล่ะคะ

2021.05.18 14:57

Blue

55555 ขำกลิ้งเลยคับเพ่ @หนู คือขำคำถามขอฝเจ้าของกะทู้ก็เหนื่อยแล้วนะคับ มาขำ COMMENT ของคุณไปอี้ก.... เออจริง วันๆหนึ่งผมก็โดนยุงทำร้ายร่างกายหลายครั้งเหมือนกันนะ โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ เปิดประตูไม่ได้เลย ผมก็โดนยุงทำร้ายบ่อยนะคับ แต่ไม่เคยเป็นไข้เลือดออกเลย สงสัยแข็งแรงจัด ช่วงนี้ยุงเยอะคับหน้าฝนแล้ว จะกลัวอะไรก่อนดี ไข้เลือดออก หรือ โควิด

2021.07.20 14:47

Superman

@Blue ตอนแรกอ่านคำถาม ก็ว่าจะมาคอมเม้นขำๆตลกๆสักหน่อย ไม่ทันแล้วครับเขาเล่นมุขถึงไปแล้ว มันก็จริงนะครับขำดี ประกันคุ้มครองโรคที่มาจากยุงแบบยกตัวอย่างคือโรคไข้เลือดออก จะมาถามหาความคุ้มครองเมื่อโดนทำร้ายร่างกาย สงสัยจะโดนยุงทำร้ายร่างกายบ่อยจนสับสนนะครับ สงสัยบ้านเจ้าของกะทู้ยุงชุมนะ ทำประกันอันนี้ไว้บ้างก็ดีนะครับ

2021.09.13 7:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเจ็บป่วยร้ายแรงด้วยไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี