Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่เราเกิดอุบัติเหตุหรือว่ามีสถานะเป็นผู้ป่วยนอก เราจะได้รับการดูแลสูงสุดหรือค่ารักษาพยาบาลต่อวันต่อครั้งมากน้อยแค่ไหนครับ ถ้าเราใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ เพราะอยากจะมีความมั่นใจในบริการครับว่า จะสามารถดูแลหรือให้การคุ้มครองกับเราในราคาที่เรายอมรับได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบน

ในกรณีที่ได้รับอุบัติเหตุและเข้ารับการรักษาเป็นผู้ป่วยนอก สามารถจะได้รับการคุ้มครองหรือค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2000 บาทต่อครั้งต่อวันครับ และสามารถใช้บริการได้ 30 ครั้งต่อปี ก็ต้องดูเหมือนกันนะครับว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นเราจะได้รับการคุ้มครองจะคุ้มค่าหรือบ่อยแค่ไหน เพราะมีการจำกัดเกี่ยวกับเรื่องของค่ารักษาและจำนวนครั้งในการรักษาด้วย

2020.11.12 9:27

หมิง

ในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอก จะได้รับแต่เงินปลอบขวัญเมื่อมีการตรวจพบว่าเจ็บป่วยจากโรคที่มียุงที่เป็นพาหะเพียงเท่านั้นนะคะ แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุคือการรักษาชั่วคราวจะไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ เพราะว่าเป็นการให้การคุ้มครองจากโรคที่มียุงที่เป็นพาหะเพียงเท่านั้น แล้วเมื่อนอนโรงพยาบาลก็จะสามารถได้รับเงินชดเชยจากการรักษาด้วย

2020.12.11 14:27

ดานัง

รายละเอียดของประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ประกันที่ คุ้มครองค่าใช้จ่ายของคุณแบบรอบด้าน คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล คุ้มครองการสูญเสียชีวิตหรืออวัยวะ และทุพพลภาพ คุ้มครองค่าชดเชยในการจัดงานศพ ค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญนอกจากนี้ประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา ได้มากถึง 25,000 บาท นอกจากนี้ยังคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโคโรน่าไวรัส ถึงเป็นผู้ป่วยนอกก็ยังได้รับการรักษาจากประกันนี้นะครับ

2021.01.27 16:53

303

@เบน จริงหรอครับถ้าเป็นผู้ป่วยนอกได้วงเงินค่ารักษาครั้งละ 2,000 บาทเองหรอ? เราไม่มีแบบแผนอื่นอีกหรอครับที่ได้วงเงินค่ารักษามากกว่านี้หน่อย คือปกติผมเอง มักจะป่วย นิดๆหน่อยๆ ส่วนมากก็เป็นผู้ป่วยนอกนี่นะครับไม่ค่อยได้นอนโรงพยาบาล แต่ก็อยากได้ค่ารักษาต่อครั้งมากกว่านี้หน่อย แต่ถ้าน้อยขนาดนี้ อาการนี้ผมก็จะไม่ทำ

2021.03.19 12:29

ลักคณา

ประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ที่คุณถามถึง มันมีประกันที่ชื่อกล้ายๆกันนะ มีแบบตัวธรรมดา กับตัวที่เป็นพลัสคะ ไม่ทราบว่าที่ถามนี้คือตัวไหนคะ แต่เม่าที่ดูเพื่อนๆตอบมา เป็นประกัน สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ตัวธรรมดาใช่ไหมคะ เพราะถ้าเป็นตัวพลัส แค่แผนการคุ้มครองแรกเขามีวงเงินให้เราเกลือบๆ4แสนแล้วคะ

2021.04.20 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

การคุ้มครองสูงสุดสำหรับประกันสุขภาพนี้ดีไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี