Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราจะได้รับเงินชดเชยมากขนาดไหนเมื่อเราเสียชีวิตจากการเจ็บป่วยร้ายแรงคะ

อยากทราบว่าถ้าในกรณีที่เราสูญเสียชีวิต หรือสูญเสียอวัยวะ จากโรคร้ายแรง ในกรณีที่เราใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ เราจะได้รับวงเงินในการช่วยเหลือหรือค่าทำขวัญมากน้อยแค่ไหนคะ เพราะว่าจะได้เอาไปเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายเกี่ยวกับกรมธรรม์ประกันสุขภาพนี้ว่าคุ้มค่ามากแค่ไหน แล้วถ้าเปรียบเทียบราคาแล้วถือว่าคุ้มค่าไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นาวา

ถ้าเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดที่ทำให้เราเสียชีวิต สามารถได้รับเงินชดเชยสูงสุดถึง 80,000 บาท ซึ่งรวมถึงในกรณีที่พิการถาวร หรือว่าสูญเสียอวัยวะสำคัญด้วยนะครับ ถือว่าถ้าเปรียบเทียบกับราคากรมธรรม์ในการที่จะได้รับเงินชดเชยเมื่อเสียชีวิตก็ถือว่าราคาไม่แพงมาก ถ้าเสียชีวิตน่าจะให้เงินชดเชยได้มากกว่านี้นะครับถึงจะคุ้มค่าสำหรับเบี้ยประกันภัยที่จ่าย

2020.11.12 9:30

จอย

สำหรับความเจ็บป่วยก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนการเลือก ในการใช้บริการนะคะเลือกได้ 4 แบบแผน ถ้าเลือกแบบแผนที่ 4 สูงที่สุดจ่ายค่าเบี้ยประกันมากที่สุดก็จะได้รับเงิน เมื่อเสียชีวิตจากอาการเจ็บป่วยร้ายแรงสูงสุดถึง 80,000 บาท แต่ถ้าเป็นแบบแผนที่ 1ก็จะได้รับการคุ้มครองอยู่ที่ 50,000 บาทเพียงเท่านั้นค่ะ ก็ลองเปรียบเทียบราคาเบี้ยประกันดูนะคะคุ้มไหม

2020.12.12 11:41

ชาววี่

กรณีเสียชีวิตไม่ได้ระบุไว้ในกรมธรรม์ถ้าอยากรู้จริงๆต้องถามกับคนที่ขายประกันให้กับเราโดยตรงว่าถ้าเสียชีวิตก็ให้การคุ้มครอง มากหรือน้อยเท่าไหร่แล้วก็จะยกมรดกนี้ให้กับใครด้วยซึ่งรายละเอียดตรงนี้น่าจะขึ้นอยู่กับความ ความนานหรือระยะเวลาการทำสัญญาด้วย ถ้าซื้อประกันตัวนี้นานแล้วกว่าจะได้รับ การคุ้มครองหรือว่า เบียร์ที่นานขึ้นด้วยไหม

2021.01.27 16:53

Mookda

@จอย เห็นคุณบอกถึงแผนที่ 4 และ 1 แล้วแผนที่ 2 ที่ 3 แล้วค่ะ ได้เงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตเท่าไหร่ สวัสดีค่ะ เพราะรู้สึกว่าขนาดแผนที่ 4 ยังได้เงินชดเชยค่าหลักหมื่น ก็น้อยเหมือนกันนะคะคนคนนึงชีวิตต้องมีค่าใช้จ่ายเพื่อจัดการเรื่องเงินเรื่องนี้มากมาย รู้สึกว่า หลักหมื่น ไม่ค่อยพอต้องหลักแสนขึ้นไป เพราะว่าส่วนตัวเคยจัดการเรื่องงานศพมาก่อนค่ะ

2021.03.19 12:47

อธิชาต

ไม่ทราบว่าต้องการเอาประกันสุขภาพตัวนี้ไปเปรียบเทียบกับของ อะไรครับ คือ ถ้าเราทราบว่ามีตัวไหนบ้าวที่คุณสน เราทุกคนอาจจะได้ช่วยกันเทียบครับ หรือว่า คุณสะดวกที่จะบอกไหมครับ ว่การคุ้มครองหลักที่คุณอยากได้คืออะไร แล้ว ก็ วงเงินของเบี้ยประกันที่คุณวางเอาไว้ไม่ทราบว่าลิมิตสูงสุดของคุณอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

2021.04.20 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี