Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจนเกิดการแท้งลูกไหมครับ

คือผมใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ผมทำประกันสุขภาพนี้ให้กับภรรยา และภรรยากำลังตั้งท้อง ผมเลยอยากรู้ว่าในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจนทำให้ภรรยาแท้งลูก จะสามารถได้รับเงินชดเชยหรือว่าการดูแลอย่างไรบ้างสำหรับเรื่องนี้ครับ เพราะผมไม่อยากจะมองข้ามเกี่ยวกับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆในเรื่องนี้จากการที่ผมได้เลือกใช้บริการของประกันสุขภาพนี้แล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพ

ส่วนนี้มีเหมือนกันนะครับ สำหรับคุณแม่ที่อุ้มท้องและเกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดที่จะแท้งลูก ก็สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดถึง 8,000 บาท แล้วเมื่อมีลูกครั้งถัดไปก็สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองนี้ต่อไปด้วยครับ ซึ่งถือว่าไม่ต้องกลัวว่าใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้แล้วจะไม่สามารถเบิกได้ในครั้งที่ 2 เมื่อมีลูกอีก แต่ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามดูแลตัวเองนะครับในตอนที่ตั้งครรภ์

2020.11.12 9:32

อี๊ด

ไม่เหมือนกันนะคะสำหรับในแต่ละแบบแผนก็จะได้รับการคุ้มครอง ในแต่ละครั้งไม่เท่ากันสำหรับแบบแผนที่ 1 ก็จะคุ้มครองการแท้งบุตรอยู่ที่ 5,000 บาท แบบแผนที่ 2 จะได้รับการคุ้มครองอยู่ที่ 6,000 บาท แบบแผนที่ 3 ก็จะได้รับการช่วยจ่าย 7,000 บาท และแบบแผนที่ 4 จะได้รับสูงสุดถึง 8,000 บาท เป็นประโยชน์สำหรับคนที่เป็นผู้หญิงด้วยนะคะ

2020.12.12 11:45

ชาววี่

เรื่องแท้งลูกนี้ผมก็ไม่มั่นใจเหมือนกันนะครับ เพราะว่าผมเองก็ไปอ่านข้อมูลรายละเอียดของประกันตัวนี้ในหน้าเว็บไซต์แต่ก็ไม่ค่อยเห็นรายละเอียดเรื่องการแท้งลูกเท่าไหร่แต่ถ้าตามที่ความเห็นหนึ่งบอกบอกว่าให้ความคุ้มครองถึง 80,000 บาทใช่ไหมครับ? ที่นี่ก็ขึ้นอยู่กับคุณแล้วหรอครับว่าอยากจะทำประกันตัวนี้ไหมถ้าจะตัดสินใจผมแนะนำให้ถามภรรยาไว้ก่อนดีกว่านะครับ เพราะว่าถ้าจะมีลูกก็ไม่ใช่ลูกของคุณคนเดียวแต่ต้องเป็นการตัดสินใจร่วมกันทั้งสองฝ่าย

2021.01.27 16:54

Bobby

@นพ 555 อยากจะขำให้ฟันร่วง คุณใช้คำว่าความคุ้มครองสูงสุดถึง 8,000 บาท ถ้าคนคนนึงแทงลูกเราได้รับเงินชดเชยแค่นี้มันคุ้มหรอครับ ผมว่าต้องได้มากกว่านี้หน่อยนะถ้าเกิดว่าจะมีความคุ้มครองให้เงินชดเชยในกรณีนี้แต่ถ้าไม่มีเลยก็จะดีกว่า น้อยไปครับคนๆนึงแท้งลูกถือเป็นความสูญเสียที่ยิ่งใหญ่เลยนะ ผมไปทำประกันอื่นดีกว่า

2021.03.19 12:55

โอภาชาติ

แท้งลูก แล้วได้สูงสุด แค่ 8พันบาท ไม่คุ้มครับ เป็นใครก็ไม่อยากสูญเสียครับ แถมคุ้มครองแบบนี้ผมว่าไม่น่าซื้อครับ ถ้าตอนนี้คุณตั้งครรณ์ อยู่ผมว่าตอนนี้คุณต้องดูแลตัวเองให้ดีๆนะครับ เรื่องจากเดินทางด้วยรถมอร์เตอร์ไซค์ ถ้าคุณเลี่ยงได้ก็น่าจะเลี่ยงนะครับ ว่าว่าเป็ฯอะไรที่เสี่ยงมากกว่าทุกอย่างเลยครับ ผมเห็นคนท่องนั้งมอร์เตอร์ไซค์ ใจไม่ค่อยดีเลยครับ

2021.04.20 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี