Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การคุ้มครองสูงสุดสำหรับประกันสุขภาพนี้ดีไหมครับ

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่เราใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ที่เราจะเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันโดยเริ่มต้นที่ 4000 ถึง 5,000 บาทต่อปี แล้วจะได้รับการคุ้มครองสูงสุดถึงครั้งละ 6แสน บาท ถือว่าคุ้มค่ากับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายทุกปีไหมครับ พอสำหรับผมเองผมก็ไม่ค่อยได้เจ็บป่วยหรือว่าเป็นโรคภัยอะไร ผมคิดว่าไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่สำหรับตัวผม แต่คนอื่นคิดอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหมี่ยว

ก็ถือว่าคุ้มค่านะคะ ดูจากเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีแค่ 4-5 พันบาทเองไม่ถึงหมื่น และสามารถที่จะได้รับการลดหย่อนภาษี สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองสูงสุดตั้ง 6 แสนบาท คิดว่าเป็นการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและในเรื่องของอุบัติเหตุได้อีกด้วย ใครๆที่ใช้โรงพยาบาลของเอกชนแนะนำให้เลือกใช้บริการเพื่อที่จะจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้เลยค่ะ

2020.11.12 9:38

ออฟ

ก็ถือว่าคุ้มค่าอยู่นะครับถ้าเปรียบเทียบกับราคาที่ต้องจ่ายของเบี้ยประกันภัยไม่แพง ถ้าดูจากการคุ้มครองทั้งการคุ้มครองที่มาจากเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย ถ้ามีการตรวจพบว่าเป็นโรคร้ายแรง อย่างเช่นโรคมะเร็งก็สามารถได้รับเงินก้อนเพื่อไปช่วยในการรักษา หรือว่ามีการตรวจพบว่าเป็นโรคไตก็สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในการรักษาด้วย

2020.12.12 11:51

ทิโม

ดีครับดีมากๆนะครับที่จริงถ้าได้รับการคุ้มครองสูงสุดของประกันตัวนี้ก็รักษาได้สบายๆเลยโดยที่ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายเลยใช่ไหมครับที่จริงถ้าเทียบกับเบี้ยที่ต้องจ่ายเป็นเงินที่ไม่น้อยเลยนะครับที่ได้รับมาถ้า คิดถึงเรื่องความเป็นไปได้ที่จะได้ใช้ประกันตัวนี้ก็สูงนะครับเพราะว่าครอบคลุมทั้งโรคร้ายแรงก็อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นด้วยแบบนี้คงดีครับถ้าเกิดอะไรขึ้นมา

2021.01.27 16:55

Manow

@เหมี่ยว คุณอาจจะเป็นคนมีเงินนะครับ แต่เงิน 4,000 ถึง 5,000 บาทสำหรับบางคนก็เป็นเงินที่เยอะนะ มันเท่ากับค่าเช่าบ้านต่อเดือนของผมเลยหละ ค่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้จ่ายรายเดือนนะเป็นรายปีเฉลี่ยแล้วแต่ก็ตกเดือนละไม่กี่บาท สำหรับวงเงินที่เขาคุ้มครอง ตั้ง 6 แสนผมว่าก็คุ้มแหละ แต่สำหรับคนที่มีงบน้อยถ้าจ่ายทีเดียวก็อาจจะรู้สึกว่ามันเยอะ เพราะผมก็รู้สึกแบบนั้น ก็เลยอยากรู้ว่ามีชำระเบี้ยรายเดือนไหมครับ?

2021.03.20 17:27

เจริญกัลป์

ประกันตัวนี้ไม่ได้คุ้มครอง สูงมากแล้วก็ไม่ได้คุ้มครองต่ำมากครับ ใครที่บอกว่าตัวนี้ไม่ค่อยคุ้มเท่าไรก็หันไปเอาของ เอไอเอเลยก็ได้นะครับ ของเจ้านี้ รับรองเลยครับว่าคุ้มค่าแน่ๆครับ เพราะการคุ้มครองเขามีให้เราถึงหลักล้านเลยนะครับ แต่ก็ต้องแลกมากับค่าเบี้ยประกันที่แพงขึ้นมาด้วยนะครับ แต่ถ้าคิดว่าเอาตัวนี้ผมก็ว่าโอเคนะครับ

2021.04.20 15:19

เอกคับ

@เจริญกัลป์ ประกันของ AIA ที่คุณแนะนำชื่อแบบแผนว่าอะไรครับ แต่จริงๆแล้วผมว่าประกันตัวนี้ก็คุ้มแล้วนะวงเงินคุ้มครองประมาณ 6 แสน แล้วเบี้ยประกันปีละ 4,000 ถึง 5,000 ก็กำลังดี ว่าแต่ว่าประกันของ AIA ที่คุณบอกที่ให้วงเงินคุ้มครองหลักล้าน ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มอีกไม่รู้ว่าปีละเท่าไหร่ จำนวนแบบประมาณการได้ไหมครับ

2021.05.28 15:44

บิวบิว :)

เข้าใจค่ะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไปแล้วแต่ว่าไม่ได้เคลมเลย เจ้าของกระทู้จึงรู้สึกว่าเสียดายเงินค่าเบี้ยประกัน อีกอย่างคุณเองยังมั่นใจว่าตัวเองแข็งแรงดีอยู่ แต่อย่าลืมนะคะเรื่องความเจ็บป่วยบางครั้งก็มาโดยไม่ทันได้รู้ตัว ถ้ามีประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ หรือจะเป็นฉบับอื่นก็ได้ ประกันเหล่านี้จะช้่วยคุณได้นะคะ

2021.05.31 5:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี